หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: NP NaipolTemplate version 3.001  (อ่าน 291770 ครั้ง)
โอ้! แจ๋วไปเลย  เว็บนี้เจ๋งที่ซู้ดเลย จาก...คนน่าตาดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว)   
ทดสอบบน Mac สามารถใช้งานใน Photoshop CS ทั้ง 1 และ 2 ได้ครับ Illustrator CS 1&2
After Effects 7 ลอย
โปรแกรมที่เกี่ยวกับระบบของ Apple OSX เอง กลับลอย
ทั้ง Text Edit หรือ Final Cut

ฟ้อนท์ที่ใช้งานแล้วไม่มีปัญหาทั้งส่วนของ Apple และ CS คือ ฟ้อนท์ 10 แบบของ TEPClub
แต่กลับมองไม่เห็นใน CS2 หากเปิดไฟล์จาก CS1 มาพิมพ์ต่อ จะพิมพ์ได้ไม่มีปัญหาเช่นกัน
After Effects ลอยเช่นกัน
ที่นี้และครับ
 งง แบบว่าอยากทำมั้งแต่ไม่เข้าใจ
อธิบายเพิ่มหน่อยซิคะ
สำหรับเด็กใหม่
ต้องใช้โปรแกรมอารายมั่ง
ขอบคุณ คุณ netipikat มาก ๆ เลยครับสำหรับการทดสอบ  ปลื้ม เป็นข้อมูลที่สำคัญต่อการพัฒนามาก ๆ ..

ส่วนเรื่องโปรแกรมที่่ทำก็มีหลายโปรแกรมครับ fontlab fontcreator fontforge ....

ลอง fontcreator ก่อนก็ได้ครับ เพราะมีให้ทดลองใช้ ส่วน fontforge ใช้ได้ฟรีแต่ต้องออกแรงหน่อย  ฮิ้ววว

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
 ฮิ้ววว
ผมหาที่โหลดของโปรแกรมไม่เจอครับ
ช่วยแนะด้วยครับ
อยากลองครับจะทำฟอนต์ใช้เองบ้างครับ

(แจ๋ว แจ๋ว)
ถามอากู๋เกิ้ลสิคะ เกย์แอบ

เอ๋....ดาวโหลดตรงหนายเหร๋อ????? ตอบหน่อยกั๊บ  กรี๊ดดดดด
ดูล่าง ๆ ของกระทู้ครับ

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
ตอนนี้ลุงอ๋าห์ซื้อแมคมาแล้วนะครับ
ถ้าจะให้ทดสอบอะไรบอกลุงแก ผมไม่เกี่ยว กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อา...ได้แหล่งพี่งพาอาศัยทดสอบอีกที่ละ  ปลื้ม

NP Freedom
ผมอยากทราบวิธีแยกโคดออกจากกันน่ะครับ
ก็เพียงแยกรหัสออกจากกันก็ได้แล้วครับ  แต่ก็ควรรู้จักรหัสของแต่ละตัวพอสมควร

บนวิน อย่าง fontlab หรือ fontcreator คลิกที่ glyph กด Alt+Enter (2 โปรแกรมนี้ใช้คีย์เดียวกัน) แล้วทำการลบรหัสออกจากกันก็ได้แล้วครับ

*  *  *

NP Freedom
ท่านใดทราบกรุณาบอกทีครับ โหลดโปรแกรมทำ font ตรงไหนครับ ช่วยทีนะครับ อยากจะได้โปรแกรม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2006, 07:36 น. โดย matthew » บันทึกการเข้า
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=1685.0

กินรอบวง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8