หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอไว้อาลัยนิดนึงนะครับ  (อ่าน 6337 ครั้ง)
เมื่อกี้เพิ่งรู้จากแฟนว่า มีรุ่นพี่ผมคนนึง ได้เสียชีวิตไปกับคลื่นซึนามิด้วย
พอดีน้องๆเพิ่งเขียนภาพไว้อาลัยขึ้นกำแพง

"ร่วมจิตชีวิตกัน ผูกพันไม่เว้นวาย" นี่เป็นเนื้อท่อนนึงของเพลงประจำคณะมัณฑนศิลป์ครับ
เราจะใช้เขียนขึ้นกำแพงทุกครั้งพร้อมภาพเพื่อน พี่ น้อง ร่วมคณะที่เสียชีวิตครับ

ขอร่วมไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:47 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
ผ่านมาตั้งแต่ปีก่อนแล้ว แต่ยังไม่แคล้วปีใหม่

สิ่งใดในโลกล้วนอนิจจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:53 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ขอไว้อาลัยด้วยอีกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:53 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
พี่น้องของพวกเรา
สุขนิรันดร์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ช่วงนี้เมื่อปีที่แล้วเพื่อนของผมคนนึงก็เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ
ในขณะที่เพื่อนๆกำลังจะเรียนจบ แต่...เค้าไม่มีโอกาสได้ร่วมยินดีกับพวกเรา

พวกเรานั่งเขียนภาพ "บอย"(เพื่อนผมชื่อบอยครับ)ขึ้นกำแพงกันเกือบทั้งคืน
ผมเป็นคนออกแบบ เราเลือกรูปถ่ายบอยที่เค้าชอบที่สุด
เราซื้อเบียร์มา และรินแก้วนึงให้บอย
เรากินเบียร์กันพร้อมกับบอย (แม้ว่าบอยจะหน้าแดงแทบระเบิดทุกครั้งที่กิน)
เป็นการกินเบียร์ที่รสชาติแปร่งปร่าที่สุด
เราสัญญาาต่อหน้ากำกพงว่า "พวกกูจะต้องทำความฝันมึงให้เป็นจริง"
บอยอยากเป็นนักโฆษณาที่เก่งกาจที่สุด
เราหวังว่า จะมีซักคนในหมู่พวกเรา
ที่ทำให้มันเป็นจริง

"ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น" อ.ศิลป์กล่าวไว้
จริงที่สุดครับ

มีอะไรที่อยากทำ...รีบทำกันเถอะนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:49 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:52 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
อ่านแล้วน้ำตาจะไหล
นี่เรามานั่งปั่นบอร์ดกันทำไมเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:52 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
นิสัยที่น่ารักอย่างนึงของชาววังท่าช้างก็คือ เวลามีใครเป็นอะไรขึ้นมา
เขาจะได้รับเกียรติขึ้นจอยักษ์และได้รับการไว้อาลัยครั้งสุดท้าย
จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่คณะและต่างคณะที่ผ่านมาพบ
รู้สึกว่าจะเห็นรูปของบอยด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าดีไซน์คัทยังไง (แต่เห็นแน่ๆ)
เลยทำให้ผมรักสถาบันนี้ไง .. มันมีอะไรที่ที่อื่นไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:51 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปั่นบอร์ดที่นี่ก็ได้อะไรหลายอย่างครับ
แต่ต้องอ่านทุกห้องด้วย

อย่างน้อย ที่นี่ก็สร้างกัลยาณมิตรเพิ่มขึ้นให้ผมนะ ผมคิดอย่างนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:51 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
นิสัยที่น่ารักอย่างนึงของชาววังท่าช้างก็คือ เวลามีใครเป็นอะไรขึ้นมา
เขาจะได้รับเกียรติขึ้นจอยักษ์และได้รับการไว้อาลัยครั้งสุดท้าย
จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่คณะและต่างคณะที่ผ่านมาพบ
รู้สึกว่าจะเห็นรูปของบอยด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าดีไซน์คัทยังไง (แต่เห็นแน่ๆ)
เลยทำให้ผมรักสถาบันนี้ไง .. มันมีอะไรที่ที่อื่นไม่มี

ไว้มีโอกาสจะเอารูปขึ้นให้ดูครับ
ช่วงนี้เมื่อปีที่แล้วเพื่อนของผมคนนึงก็เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ
ในขณะที่เพื่อนๆกำลังจะเรียนจบ แต่...เค้าไม่มีโอกาสได้ร่วมยินดีกับพวกเรา

พวกเรานั่งเขียนภาพ "บอย"(เพื่อนผมชื่อบอยครับ)ขึ้นกำแพงกันเกือบทั้งคืน
ผมเป็นคนออกแบบ เราเลือกรูปถ่ายบอยที่เค้าชอบที่สุด
เราซื้อเบียร์มา และรินแก้วนึงให้บอย
เรากินเบียร์กันพร้อมกับบอย (แม้ว่าบอยจะหน้าแดงแทบระเบิดทุกครั้งที่กิน)
เป็นการกินเบียร์ที่รสชาติแปร่งปร่าที่สุด
เราสัญญาาต่อหน้ากำกพงว่า "พวกกูจะต้องทำความฝันมึงให้เป็นจริง"
บอยอยากเป็นนักโฆษณาที่เก่งกาจที่สุด
เราหวังว่า จะมีซักคนในหมู่พวกเรา
ที่ทำให้มันเป็นจริง

"ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น" อ.ศิลป์กล่าวไว้
จริงที่สุดครับ

มีอะไรที่อยากทำ...รีบทำกันเถอะนะครับ

อ่านแล้วขนลุก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2008, 05:50 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
อืมม อ่านแล้วขนลุกเหมือนกัน นึกภาพออกเลย ซึ้งมาก

อรเคยเจอเหตุการณ์เพื่อนตายเหมือนกัน (ถึงแม๊ว่าการตายของเธอยังจะเป็นปริศนาอยู่)

กต่ก็เศร้ามาก ตอนที่เพื่อนโทรมาบอกยังไม่อยากเชื่อเลย  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ขอร่วมไว้อาลัยค่ะ เศร้ามากๆ

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
หน้า: [1] 2