หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำปลาพริก หรือพริกน้ำปลา ?  (อ่าน 12297 ครั้ง)
สืบเนื่องจากกระจู๋ ทำอะไรกินกันบ้าง มาโชว์กันหน่อย
เห็น น้ำปลาพริก

เลยอยากรู้ว่าเรียกอะไรกันระหว่าง น้ำปลาพริก กับ พริกน้ำปลา

เคยตีกับเพื่อนเรื่องนี้ด้วยนะ  กร๊าก กร๊าก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ก็เรียก น้ำพริกน้ำปลา  ยิ้มน่ารัก
น้ำปลาพริก  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

เรียกอะไรก็ได้ครับ

ขอแบบที่บีบมะนาวฝานกระเทียมลงไปด้วยนะ... หื่น

งบน้อย
แม่เรียกน้ำพริกน้ำปลา

ตัวเองไม่เคยเรียก
เพราะไม่เคยกิน

แต่ถ้าให้เรียกคงเรียก พริกน้ำปลา

ฮิ้ววว
พนป.
แถวบ้านเรียกพริกน้ำปลา แถวร้านอาหารแถวบ้านเรียกน้ำปลาพริกตัวเองเข้าใจว่ามันอย่างเดียวกัน ก็เลยไม่ต้องตี เอือม

เรียก น้ำปลิ๊ก สิครับ

รับรองคนขาย  งง  งั้นเหรอ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
น้ำปลาพริก เจ๋ง

พริกขึ้หนูสวนซอย ใส่มะนาว และผงชูรสเล็กน้อย
สุดยอดเลย

แนะนำให้ใช้ตราปลาหมึก หอมที่สุเพราะหมักในร่ม
ยี่ห้ออื่นหมักตากแดด เกย์แอบ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว

เรียกอะไรก็ได้ครับ

ขอแบบที่บีบมะนาวฝานกระเทียมลงไปด้วยนะ... หื่น

ใช่เลย อร่อยเหาะ ทานกับปลาทอด + ข้าวสวยร้อนๆ  หื่น หื่น หื่น

แนะนำให้ใช้ตราปลาหมึก หอมที่สุเพราะหมักในร่ม
ยี่ห้ออื่นหมักตากแดด เกย์แอบ

เมก้าเชฟ ก็อร่อยนะครับ กินแล้วผมดกด้วย  :31:หะหะ  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

จะอร่อยจริง ต้่องใส่กระเทียม ด้วยครับ หรือ หอมหว่า

อร่อยแท้ๆ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เมก้าเชฟ ก็อร่อยนะครับ กินแล้วผมดกด้วย  :31:หะหะ  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

งั้นเหรอ ผมดก ?

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
น้ำปลาพริกใส่ผงชูรสด้วยเหรอ งั้นเหรอ

น่าจะเป็น พริกน้ำปลา  ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1] 2 3 4