หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำปลาพริก หรือพริกน้ำปลา ?  (อ่าน 12298 ครั้ง)
เรียกตัวเองว่า น้องหน้าบานอะ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ปัญหานี้ทำให้ตูเอาไปนั่งคิด 1 วันเต็มๆ
รู้สึกว่าจนปัญญาเหลือหลาย
ขอชมคนตั้งคำถาม ว่ามันว่างมากจริงๆ  เจ๋ง

ขอบคุณครับ ควรดีใจไหมนี่ หะหะ  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

ผมก็ว่าน้ำปลาพริก
ตอนเถียงกับเพื่อน
ก็เถียงกันไปเถียงกันมา

มีรุ่นน้องผ่านมาพอดี...

"มึงมานี่หน่อย น้ำปลานะ ใส่พริก บีบมะนาว เรียกว่าอะไร ?"

มันตอบหน้าตาเฉยทันที  งง "แจ่วครับ"

ไอ้ที่เถียงกันอยู่สองคนกลิ้งไปเลย หะหะ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ขอบคุณครับ ควรดีใจไหมนี่ หะหะ  ฮิ้ววว ฮิ้ววว

ผมก็ว่าน้ำปลาพริก
ตอนเถียงกับเพื่อน
ก็เถียงกันไปเถียงกันมา

มีรุ่นน้องผ่านมาพอดี...

"มึงมานี่หน่อย น้ำปลานะ ใส่พริก บีบมะนาว เรียกว่าอะไร ?"

มันตอบหน้าตาเฉยทันที  งง "แจ่วครับ"

ไอ้ที่เถียงกันอยู่สองคนกลิ้งไปเลย หะหะ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

แจ่ว   โวย เออ  ง่ะ แต่มันก็จริงแหะ ปลื้ม

Jo * W h o : ...
น้ำปลาพริกครับ ฟันธง

ผู้เชี่ยวชาญมาตอบเอง  ฮิ้ววว

กร๊าก คนอื่นจะจำได้ไหมนี่

ถ้าจำไม่ได้ ดูนี่ครับ

ตอนมีต 2
เจ๊แกซื้อกะเพราไข่ดาวมากินแกล้มน้ำปลาพริก ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮิ้ววว ถูกต้อง

ตูเอาน้ำปลาพริกมาแกล้มกับกระเพราย่ะ  ชิ
ฮิ้ววว ถูกต้อง

ตูเอาน้ำปลาพริกมาแกล้มกับกระเพราย่ะ  ชิ

ไอ้ตอนมีต 1 ใครฟะเอาน้ำปลาพริกมาราดข้าวหมูทงคัตซึ ซอสที่ราดมันก็อร่อยอยู่แล้ว  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มันจืดเว้ย
ข้าเอาน้ำปลาพริก  มาจิ้มกับเฟรนฟราย  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ทำไมทงคัตสึน้ำปลาพริก  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผมชอบแบบที่บีบมะนาวใส่มากับน้ำปลาพริกด้วย กินกับข้าวผัดร้อนๆ สุดยอดจริงๆครับ หรือจะซอยหอมแดงลงในน้ำปลาพริกแล้วเอาไว้กินกับปลาทอดก็อร่อยจริงๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พริกน้ำปลาครับ
กินกับ ข้าวราดเเกง อร่อย
หรือว่า เเกงราดข้าว หว่า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ทำให้นึกถึง "ข้าวต้มมัด" ที่ทางใต้เขาเรียก "เหนียวห่อกล้วย"

Today you , Tomorrow me.
กล้วยทอด กับ กล้วยแขก  (อิอิ)

​กล้วยทอด​ ​กับ​ ​กล้วยแขก​  (อิอิ)

กล้วยแขกทอด  หื่น หื่น

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
กล้วยแขกทอด  หื่น หื่น

กล้วยขอดแทก

หน้า: 1 2 [3] 4