หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปิดใช้ Quick Reply กัน  (อ่าน 16128 ครั้ง)
เพื่อความสะดวกในการตอบกระทู้ บอร์ด SMF จึงมีระบบ "Quick Reply" หรือการตอบแบบรวดเร็ว ซึ่งโดยค่าดีฟ้อลท์ของบอร์ดนี้ ไม่กำหนดให้เปิดการใช้งาน

ลองนำมาใช้งานดูครับ

ขั้นแรกไปที่ข้อมูลส่วนตัว ตรงมุมขวาบน
ขั้นที่สอง ในแถบด้านซ้ายไปที่ Look and Layout Preferences
ขั้นที่สาม ตรง Use quick reply on topic display ให้เลือกแบบที่ต้องการ หากเป็นแบบ show, off by default แปลว่า เปิดใช้งาน แต่ต้องคลิกขยายอีกทีให้ปรากฏที่ที่จะเขียน หากเป็นแบบ show, on by default แปลว่า เปิดใช้งานค้างไว้เลยโดยไม่ต้องกดขยายให้ซ้ำซาก
ขั้นที่สี่ เมื่อเปิดใช้งานแล้ว ด้านล่างสุดเมื่อเปิดกระทู้ จะมีแถบสีเทาๆด้านล่างเขียนว่า Quick Reply ขึ้นมา

เพื่อความสะดวกในการปั่นตอบกระจู๋ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 03:58 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
นอกจากนี้แล้วยังมีการเปิดใช้ฟังก์ชั่นต่างๆ เช่น ยกเลิกการแสดงลายเซ็น ภาพประจำตัว ฯลฯ (พยายามแปลกันเอาเอง  กร๊าก) ใน Look and Layout Preferences ครับ  ฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 03:58 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
แล้วเพิ่งจะมาบอก

I ROCK , THEREFORE I AM
เจ๋งโคตร 55555
ว้าว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบใจจ้ะเร่ น่ารักจิงๆ  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เร่เก่งจริงๆ
 กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 03:59 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า
เปิดใช้แล้วแต่ก็ไม่ได้ใช่อยู่ดี  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 03:59 น. โดย เบลครับ » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โอ๊ะโอ๋ ได้แล้วๆๆๆๆ
ทีนี้หล่ะ เว็บจะล่มไม๊น้อ เดี๋ยว
มันใช้ดีจริงหรออยา

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ลองสิจ๊ะ ใช้ดีจริงๆจ้ะ
ไม่พังหรอ
ไม่ค่อยเวิร์คว่ะ ปิดไป
หน้า: [1] 2