หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันที่เป็นจริง  (อ่าน 24278 ครั้ง)
เป็นปี่เป็นขลุ่ย   คริคริ

เลวยั้นเงา
ฝากถามกอง บ.ก. ว่ารับสมัครนักเขียนเรื่องทำอาหาร ที่มีหนวดและเป็นสถาปนิกไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฝากถามกอง บ.ก. ว่ารับสมัครนักเขียนเรื่องทำอาหาร ที่มีหนวดและเป็นสถาปนิกไหมครับ

หมวดหรือเปล่า แอน   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หนวดครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เหลือบ 

เลวยั้นเงา

กอง บก. ฝากบอกมาว่า วันที่ไปสมัครแอนไม่ต้องโกนหนวดไป และใส่ชุดทหารเกณฑ์ และก็อย่าลืมไปวิ่งมาให้เหงื่ออกด้วยไม่ต้องอาบน้ำนะ เจ้เค้าชอบ  กร๊าก

งานอิสระของสถาปนิกมีมากมาย เงินดีๆทั้งนั้น
แอนจะรับสมัครลูกมือทำงานบอกตั้มด้วยแล้วกัน โวย

เขียนหนังสือต้องนั่งอยู่เงียบๆ ค่อยๆเขียน ค่อยๆ ทบทวน ค่อยๆดูไปเรื่อยๆ - - เหนื่อยเหมือนกันนะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ไม่อ๊าว ตูทำอาหารไม่เป๊นนนน ฮิ้ววว
แหม อุตส่าห์เสนอชื่อพ่อครัวมือวางอันดับหนึ่งของเว็บให้แล้วนะครับ

ป.ล.เคยเขียนหนังสือเหมือนกัน เหนื่อยจัดครับ ฮือๆ~

ยินดีด้วยคน

ขึ้นชื่อว่าได้เป็นนักเขียน เท่ทั้งนั้นครับ
สงสัยว่า นักเขียนแม่บ้านส่วนใหญ่เป็น ช หรือ ญ ?
(ไม่แน่นะ)

เริ่มงานใหม่อีกอย่างหนึ่งเหมือนกันครับ ช่วงนี้
เขียนบทรายการโทรทัศน์รายการนึง 30 นาที ออกเที่ยงวันอาทิตย์
จะออนแอร์อาทิตย์นี้ อาทิตย์แรก ประมาณสารคดีๆ ทำพวกไตเติ้ล อะไรเทือกนั้นด้วย
เขียนบทนะครับ ไม่ได้ถ่าย หรือตัดต่ออย่างอาชีพหลัก แปลกดีเหมือนกัน
ถือว่าเป็็้นนักเขียนไหมแบบนี้  กร๊าก

ไม่เกี่ยวกับงานที่จีเอ๋งๆี่นะ นี่งานใหม่เพิ่มเติม ของ บ.อื่น
ไปรับจ็อบเพิ่ม เพราะว่างเกินไป

I ROCK , THEREFORE I AM
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เขียนแล้วครับ

พิมพ์ตลอด  เอือม

อู๊ยยยยย... ขำโคตร ๆ ฮาบัดซบ อี๋~

งบน้อย
ยินดีด้วยค่ะ ... ฝันที่เป็นจริง
(รถเข็นไปหนึ่งคัน ฮาฮา)

ฝันเพิ่งเป็นจริงเหมือนกัน หุหุ  ลันล้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ยินดีด้วย  งิงิ 

Jo * W h o : ...
แอบอ้าง
แต่ตอนนี้กำลังจนปัญญากับหัวข้อ "ทำอย่างไรให้คุกกี้กรอบ" ของน้องนุชน่ะ  ฮิ้ววว(ยังจำได้)

เอาไปทอดครับ กรอบดี  เกย์แอบ

หลงรักเสน่ห์สาว Punk วันทุกวันมีแต่หน้าเธอ

High & Mighty Color
อยากได้สูตรอาหารว่าง กินดูบอลแล้วน้ำหนักไม่ขึ้นครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ยำคูลฟีเวอร์ครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

หน้า: 1 2 [3] 4 5