หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันที่เป็นจริง  (อ่าน 24282 ครั้ง)
นี่รึเปล่า  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
โอว  ใช่เลยครับ  มันเป็นหนังสือที่อยู่มานานมาก  มีการปรับปรุงรูปแบบอยู่ตลอด  แต่ไม่เคยเปลี่ยนชื่อ
ตอนเด็กๆ ชอบอ่านมากๆ  อ่านแล้วก็ทำตามไม่ก็เอามาประยุกต์เป็นเมนูใหม่ๆ   เมื่อก่อนที่บ้านมีเป็นร้อยเล่ม  ย้ายบ้านแม่ขายทิ้งหมด  เสียดาย   ฮือๆ~

เดี่ยวนี่อ่าน  Healht & Cuisine

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
งั้นอยากได้เมนูอาหารที่ช่วยขจัดไขมันได้อ่ะค่ะ
มีมั้ยคะ  กรี๊ดดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
เมื่อกี้ไปกินเลี้ยงส่งพี่ในทีม ที่ร้าน urban bar มีเมนู "ด้านได้อายอด" เป็นทอดมันปลากรายห่อไข่เข็มเป็นลูกกลมๆแล้วเอาไม้ลูกชิ้นเสียบ ไม่ก็หมูทอดกระเทียมราดมายองเนสจิ้มกับซอสพริกก็อร่อยดีนะ ฮิ้ววว

น่ากิน  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ด้าน ได้ อา ยอด   ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
มีร้านอาหารร้านหนึ่งเมย์ชอบชื่อเมนูมันพอดู

- ใครทำเธอท้อง
- กิ๊ก 2 คน

ชื่ออาหารออกแนวอะไรแบบนี้

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
หนังสือชื่อ "แม่บ้าน" เฉยๆ ไม่ได้ชื่อว่า "แม่บ้านครับ" ฮือๆ~

งั้นอยากได้เมนูอาหารที่ช่วยขจัดไขมันได้อ่ะค่ะ
มีมั้ยคะ  กรี๊ดดดดด

สำหรับอาหารทอดไขมันต่ำ กินแล้วไม่อ้วน กำลังเขียนพอดีเลยครับ
ตามอ่านฉบับเดือนสิงหานะครับ กับอาหารทอดไขมันต่ำ = เค้าทำกันอย่างไร

สำหรับอาหารที่ภาคภูมิใจที่สุดในตอนนี้ก็คือ
ปีกไก่เลาะกระดูก ยัดไส้ข้าวเหนียว รสบ๊ะจ่าง โดยผสมกับน้ำต้มใบไผ่ และเห็ดหอมน่ะครับ
คิดนานมาก และอร่อยมากด้วยและขายดีในสิงคโปร์เดือนละ 10 ตัน

สำหรับ PRODUCT ใหม่กำลังจะออกสินค้าทอดหลายรายการครับ รายละเอียดขออุบไว้ก่อน
เนื่องจากเป็นความลับครับ ไกล้ๆจะออกแล้วจะบอกเด้อ

แต่ตอนนี้กำลังจนปัญญากับหัวข้อ "ทำอย่างไรให้คุกกี้กรอบ" ของน้องนุชน่ะ  ฮิ้ววว(ยังจำได้)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 ง่ะ  หิวนะเนี่ยะ

หิวมากด้วย  โวย

เลวยั้นเงา
ยินดีด้วยนะคะ   (แจ๋ว แจ๋ว)

ถ้าอย่างนั้น  .... มิทติ้งครั้งหน้า

เอาเป็นว่าให้คุณตั้มทำอาหารเลี้ยงดีกว่า  (อิอิ)

นานๆ จะเข้ามาที
 คริคริ  แตนความคิดดี 

เอาแบบว่าสูตรเพื่อต้อนรับสาวกฟอนต์เลยนะตั้ม   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
คริคริ  แตนความคิดดี 

เอาแบบว่าสูตรเพื่อต้อนรับสาวกฟอนต์เลยนะตั้ม   ฮิ้ววว

จะกินอะไรกันล่ะแตน นัท 
ถ้าเรื่องกินล่ะไวเชียวนะ  โวย

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 ลันล้า   ก็นัทอ่ะ กินเพื่ออยู่นะ 

เลวยั้นเงา
 คริคริ เรื่องกินเรื่องใหญ่จ๊ะ  (อิอิ)

เนอะห์แตน 

คริคริ  (หาพวก)

เลวยั้นเงา
จริงจ๊ะ นัท  (อิอิ)

หน้า: 1 [2] 3 4 5