หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันที่เป็นจริง  (อ่าน 24276 ครั้ง)
ได้เป็นนักเขียนแล้วครับ !!!
ทำความฝันเล็กๆเป็นจริงได้แล้ว  (แจ๋ว แจ๋ว)

หลังจากตั้งใจ + อดกลั้นลดการปั่นกระจู๋ และออกไปสูดอากาศภายนอกบ้าง
ทำให้ได้งานอิสระกึ่งประจำ นั่งทำที่บ้านได้มา 1 ชิ้น
เป็นการเขียนคอลัมภ์ประจำนิตยสารฉบับหนึ่งครับ นิตยสารนั้นก็คือ

นิตยสาร"แม่บ้านครับ" แมนมากแมนมาก กร๊าก

วันนี้เข้ามาทักทาย ทั้งทีมงานทำ Font และทีมงานนักปั่น และสวัสดีแอน กับคุณโอ้เอ้
ติดตามงานผมด้วยนะครับ ช่วงหลังคงแวะมาร่วมปั่นได้ไม่นาน
กับคอลัมภ์ FOOD TECHNOLOGY เริ่มเขียนและตีพิมพ์ฉบับแรกเดือนสิงหาคม

ใครตั้งใจทำอะไรจริงๆ จังๆ อยู่ เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ตั้งใจดูบอลค่ะ

ตอนนี้ตีเสมอได้แล้ว  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
สู้ๆ นะคะ
ยินดีด้วยค่ะ
 กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คุณที่เคยบอกว่าเป็นคนคิดสูตรอาหารใช่มั้ยครับ (ชื่อตั้มใช่มั้ย เริ่มลืม  ง่ะ)

แหม...ดีจัง ได้ทำในสิ่งถนัด  เจ๋ง

Today you , Tomorrow me.
ปล. อยากรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับอาหาร
อยากให้เขียนเรื่องอะไรที่อยากรู้
ฝากได้ในกระจู๋นี้ครับ

ตอบคุณโอ้เอ้ : ใช่ครับ ดึกๆ ถ้าหิวอย่าลืมทานไก่ห่อสาหร่ายฝีมือผมนะครับ 7 11 มีขาย ยิ้มน่ารัก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
โอ้วว
ดีใจด้วยครับ
จะไปอุดหนุนเ่ล่มที่่่ว่านะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มีเมนูแปลกๆใหม่ๆ มั้ยครับ เบื่อกับข้าวแถวบ้านแล้ว  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เมื่อกี้ไปกินเลี้ยงส่งพี่ในทีม ที่ร้าน urban bar มีเมนู "ด้านได้อายอด" เป็นทอดมันปลากรายห่อไข่เข็มเป็นลูกกลมๆแล้วเอาไม้ลูกชิ้นเสียบ ไม่ก็หมูทอดกระเทียมราดมายองเนสจิ้มกับซอสพริกก็อร่อยดีนะ ฮิ้ววว

ตั้มดีใจด้วยนะ     (แจ๋ว แจ๋ว)

ออกอาหารมาเยอะกว่านี้ได้เปล่าอ่ะ....รู้สึกจะเอียนกับอาหารแถวนี้เหมือนกัน    เอือม

เลวยั้นเงา
เฮ้ย ทำไมชื่อ "แม่บ้านครับ" ง่ะ

หนังสือเป็นแนวไหนครับ
หรือเป็นแบบแม่บ้านกล้ามล่ำๆ ถึกๆ ผูกผ้ากันเปื้อน

(เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่นสิ  ง่ะ
 (อิอิ) เก่งจังเลยค่ะ

(แจ๋ว แจ๋ว)

ดีใจด้วยคนเน่อ
สุขสันต์วันเกิดครับ

อ้าว ผิดจู๋
ฮิ้ววว

แต่ ...
แม่บ้านครับ  เฮ้ย!?
ดีใจด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด
ดีจังได้ทำในสิ่งที่ถนัด  ยิ้มน่ารัก

ป.ล. ยังไม่เคยเห็นนิตยาสารที่ชื่อ แม่บ้านเลย  ฮิ้ววว

<3.
หน้า: [1] 2 3 4 5