หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่งับfontแบบ"แพรว"หาได้ที่ไหน  (อ่าน 10831 ครั้ง)
พี่งับคือหนูไม่รู้เรื่องไรเลย มีพี่มาจิกให้ไปหาฟ้อนท์

มันบอกว่า หาฟ้อนท์ให้กุหน่อย เลยสงสัยมันจะเอาไปทำห่าน..ไร
..
คือมันบอกว่ามันอยากได้ ฟ้อนแบบ"แพรว"

แล้วแบบแพรวมันเป็นแบบไหนงับ ผมไม่รู้จักง่ะ - -!

แล้วพี่ๆพอจะรู้ไม๊งับว่าฟ้อนแบบ "แพรว" นี่หาได้ที่ไหน

มันเป็นชื่อนิตยสารป่าวหว่า ป๋มงง - -!

พี่งับช่วยหนูโด้ยยยยยยยยยยย!!..

..

ขอให้พี่ๆน่ารักขึ้นกันทุกคนเลยยยย สาธุ

หล่อ สวย รวยโคดดดดดดดด!!

ขอบคุณงับๆ (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
F0NT.TIP : ถามอย่างไรให้ได้คำตอบ

• ใช้ภาษาที่ถูกต้อง อ่านเข้าใจ และอ่านรู้เรื่อง จำไว้ว่าเว็บนี้เป็นเว็บเพื่อภาษาไทยครับ

Today you , Tomorrow me.
อ่านไม่ออกครับ
พิมพ์มาให้อ่านอีกทีนะครับ
ถึงแม้จะฝืนอารมณ์เด็กแนวก็เถอะ 

ถ้าจะให้มันก็สมัครสมาชิกเลย ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมยังพออ่านรู้เรื่อง แบบร่วมสมัย

ฟอนต์แพรว ไปหา ที่แพรว โอเคไหม

สนง อยู่แถว ตลิ่งชัน
สวยมากทั้ง สนง และ คนทำงาน (อิอิ)

5555 โอ้ยฮา นี่ขนาดชื่อ จขกท ยังวิบัติเลย  กร๊าก

สาวกคนไหนแกล้งครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

งับ 3cษ

งัฟ เจ๋ง

หมีโหดดดด

งบน้อย

อย่าลืมคุณป้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2006, 17:59 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เพื่อพี่ผม

คือผมอยู่ไม่เข้าใจว่าจะสามารถหาfont แพรวได้ที่ไหนคับ

ขอโทษจริงๆที่พี่ไม่สามารถอ่านที่ผมเขียนได้

ผมขอความกรุณา

ให้พี่ๆช่วยบอกได้ไหมครับ

ว่าผมจะสามารถหา font แพรวได้ที่ไหน

แล้วต้องไปที่ตลิ่งชันจริงเหรอ

คือผมไม่เข้าใจจริงๆคับ

ขอความกรุณา..

ขอโทษอีกทีครับ

คือผมยังพิมไทยได้ไม่ค่อยเก่งเลย ผมจะพยายามฝึกต่อไป

แต่พี่ครับ ผมอยากทราบจริงๆ แล้ว font แพรวมันคืออะไรครับ

ผมไม่รู้เรื่องเลย เขาต้องการ font แพรว

ขอโทษอีกทีครับ
http://www.praew.com/

ไปขอที่ตลิ่งชันสิครับ
แถวนี้ ...

ถ้าไม่อยากไปตลิ่งชันจริง ๆ ก็ลองโทร.คุยกับสาว ๆ แพรวก่อนก็ได้ครับ

ถ้าเป็นฟอนต์ฟรีเขาอาจจะให้ฟรี ๆ

ถ้าเป็นฟอนต์ไม่ฟรีเขาอาจจะขายหรือไม่ให้ก็ได้

ถ้าถึงตอนนั้นแล้วพี่ของน้องยังอยากจะได้อีกก็ให้มันทำฟอนต์เลียนแบบแนว ๆ นั้นใช้เองเลยครับ

งบน้อย
... หรืออาจจะไม่เป็นฟอนต์เลยก็ได้  ฮิ้ววว
เอ็งเป็นหมาเหรอครับ มางับๆ  โวย

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เอ็งเป็นหมาเหรอครับ มางับๆ  โวย

เหลือบ

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2