หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ตบกันเลยดีกว่า  (อ่าน 34664 ครั้ง)
สืบเนื่องมาจากที่เมื่อคืนได้ไปอ่านบอร์ดโรงเรียน
(เป็นอะไรที่เลวร้ายอย่างยิ่งในการแกะภาษาว่ามันด่ากันว่าอะไร ง่ะ)
มีอะไรเอะอะๆก็จะตบกัน
ประมาณว่า
"ตบกันเลยดีกว่า แน่จริงปะ"
แล้วอีกอย่าง........ช่วงนี้คนตบกันบ่อยมาก  โวย
หญิงกับหญิง  ดี้กับดี้  นัวเนียๆ
อย่างตอนวันที่เมย์กลับมาจากค่ายพุทธรรมเนอะ
ก็ได้ยินข่าวว่าเด็ก ม.4 มันตีกันอยู่สนามกอล์ฟ  หน้าแตก
แถมมีคนถ่ายคลิปวีดีโอด้วย 
(เมย์เองก็ยังดูไป 5-6 รอบ  เหลือบ)

อยากรู้ว่ามันไม่มีวิธีการแก้ปัญหาความไม่ชอบหน้ากันแค่นี้เรอะ  หมีโหดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ไม่มีค่ะ  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พี่คิดว่า ทำกันซึ่งๆหน้า ดีกว่าลอบกัดลับหลังค่ะ
พวกผู้ใหญ่อ่ะ ทำเป็นโวยวาย ที่ไหนๆเค้าก็ทะเลาะกันทั้งนั้นแหละ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
จริงค่ะ
แต่ใช้ความรุนแรงนี่ มันรุนแรงนะคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขอโทษมันไม่หายเจ็บหรอกนะ
ขอโทษแล้วคิดว่าจะจบเรื่องเราะ

มีไรก็มาคุยกันเลยดีกว่า

ไม่พอใจก้เอาเลย ตบกันให้พอใจ

เคยไม่ถูกกับอีกกลุ่มจนถึงลงไม้ลงมือ

พอตบกันเสร็จป๊าดดดดดดดดดด

เป็นเพื่อนกันเลย

ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ถ้าหากว่าในกฏระเบียบไม่ได้ห้ามตีกัน
เมย์คงตีกับหลายคนไปแล้วล่ะค่ะ  ฮิ้ววว

มันก็จริงอย่างที่พี่อรพูดนะว่าเจอกันซึ่งๆหน้าไปเลยดีกว่า
จะได้จบๆกันไป

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ดีกว่ามาเครียดแค้น ลอบทำร้ายกันทีหลัง แย่ๆๆๆ

ถ้าเก็บไว้นาน ๆ มันจะยิ่งทวีคูณ

เผลอ ๆ ถึงตอนนั้นมันอาจจะรุนแรงกว่าการลงไม้ลงมือนะ

ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ที่ลงคลิปไรนั่นน่ะ รู้ไว้นะคะว่า คนเค้าตบกันเป็นเรื่องปกติ แค่ไม่ถ่ายคลิปแค่นั้นเอง
แล้วไอ้คลิปนั่นน่ะ มันตั้งนานแล้ว (โว้ย)

ที่ลงคลิปไรนั่นน่ะ รู้ไว้นะคะว่า คนเค้าตบกันเป็นเรื่องปกติ แค่ไม่ถ่ายคลิปแค่นั้นเอง
แล้วไอ้คลิปนั่นน่ะ มันตั้งนานแล้ว (โว้ย)

อืม ยังคุยกับเจ๊นัทเรื่องนี้เลย

ว่าแค่นั้นธรรมดามาก ๆ แต่แค่มันเป็นคลิปแล้วโดนตีข่าวไปทั่วประเทศแค่นั้นเอง

ฮิ้ววว

การศึกษา บ่ได้ช่วยอะไรเล้ย

สุดท้ายก็กลับไปใช้ วิธีเยี่ยงสัตว์

กัดกัน ฟัดกัน เพื่อตัดสินอะไรซักอย่าง

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
แต่จริงๆ ก็ไม่่น่าตบกันอย่างเนี้ย
ไม่ชอบใคร ไม่พอใจยังไงเก็บไว้ในใจ เฉยๆ จะดีกว่า
ไม่น่าไปทำร้ายคนอื่นเค้า  เจ็บมือเราเปล่าๆ เสนียดติดด้วยนะ

อยากให้ทุกคนคิดได้อย่างนี้ 
โลกนี้คงสงบ มากๆ  ยิ้มน่ารัก

<3.
ถ้าสื่อไม่ลง มันก็ไม่ฮิตหรอกย่ะ จริงไหมนุ๊ก มาๆๆมาตบกันเลย

ยุงเยอะเหรอ  งง

Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11