หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาUnicode ของสระ ได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)
จะหาสระและวรรณยุก ของเบอร์ Unicodeได้จากที่ไหนครับ   อย่างเช่น(Uni0e48=กิ)
เช่น ล่าง หลบ ,ล่างไม่หลบ _บนหลบ,บนไม่หลบ พอเข้าใจมั้ยครับ    หรือพอมีใครจะรวบรวม ให้ได้มั้ยครับ   ขอบคุณมากครับ

คล้ายๆ งี้หรือเปล่าครับ (มุมล่างซ้าย)
ถ้าใช่ก็เปิดใน Character Map เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เริ่มจาก F700 = ตัว ฐฺ ไม่มีฐาน แล้วก็ไล่ไปเรื่อย ๆ ครับ จนถึง F71A

สังเกตุจากชื่อเอาก็ได้ครับ (ตัวเทมเพลต หรือที่ทำมาจากเทมเพลต)

ซึ่งพวกนี้น่าจะเป็นมาตรฐานของ ms ที่เขาใช้ จนอาจจะเป็นมาตฐานทั่วไป เพราะแต่ก่อนเคยเปิดฟอนท์แมคดู ตัวพวกนี้ไม่ได้ใส่รหัส unicode อะไรเลยครับ แต่จะใช้ AAT เอา

*

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1]