หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 56

ผู้เขียน หัวข้อ: บุกป่าฝ่า SMF  (อ่าน 295785 ครั้ง)
เปิดหา <body> ในไฟล์ไหนสักไฟล์ครับ
(เดาว่าใน indexxxอะไรสักอย่างxxx.php) แล้วก็เติม
<table width="800" align="center"><tr><td>
ลงไปต่อท้ายบรรทัดบอดี้

แล้วก็มองหา </body>
แล้วก็ใส่ </td></tr></table> ก่อนหน้า
เท่านี้แหละครับ

ไอ้มืดหมี

(ถ้าจะใช้ css ก็ได้นะ แต่ตอนนั้นตูทำเป็นตารางไปแล้ว)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ว ขอบคุณครับ
ขอถามอีกนิด จะติดตั้ง Mod แล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

โค้ด:
เกิดข้อผิดพลาด!
คุณไม่สามารถดาวน์โหลดหรือติดตั้งแพ็คเกจใหม่ได้ เพราะว่าไดเรคทอรี่แพ็คเกจไม่สามารถเขียนได้!

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
FTP เข้าไป
ลองมองหาไดเรกทอรี่ที่เก็บ package
แล้วก็ (คลิกขวา?) เลือก CHMOD (หรือ Attribute) เปลี่ยนตัวเลขเป็น 777 ครับ
มันจะได้เขียนได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมทำเป็น777ทุกอันแล้วครับ เอือม แต่มันก็ยังไม่ได้อ่ะ ฮือๆ~

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
กร๊าก งั้นไม่รู้แล้วครับ

ฮือๆ~ ฮือๆ~

แล้วจะเอาเมนูล๊อกอินข้างล่างออก จะต้องทำตรงใหนครับ

นึกภาพไม่ออกครับ
เดาว่าแต่ละตีมมันมีการจัดวางไม่เหมือนกัน
แต่ถ้าตีมมาตรฐานเนี่ย มันมีติ๊กเลือกออกได้ในหน้าแอดมินนะ

ใช้ธีมมาตรถานครับ

มันอยู่ตรงใหนในหน้าแอดมินเหรอครับ งง

ได้แล้วครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2007, 17:38 น. โดย ÐзέρŞήợẅŜ » บันทึกการเข้า

ขออนุญาตโพสซ้อนนะครับ

คืออยากจะถามว่า Global moderater นี่คืออะไรครับ แล้วจะตั้งพวกยศพิเศษนี่ต้องทำยังไงเหรอครับ

ถามหน่อยครับ

จะทำยังไงให้โชว์ กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้ แบบเว็บนี้ครับ

http://www.divland.com/forum/index.php

แต่ไม่อยากให้โชว์ "Re:" ของทุกโพสต์

คือ อยากให้โชว์แค่ชื่อกระทู้ที่มีการอัพเดทแบบ unique แต่เมื่อกดเข้าไป จะไปโผล่ที่ความคิดเห็นใหม่ๆ ของกระทู้นั้นๆ น่ะครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

อันนี้ล่ะครับ ไม่มีใครทราบเลยเหรอ ฮือๆ~
ไม่รู้ครับ กร๊าก
ลองไปถามในบอร์ด SMF น่าจะมีคนรู้นะ

ขออนุญาตโพสซ้อนนะครับ

คืออยากจะถามว่า Global moderater นี่คืออะไรครับ แล้วจะตั้งพวกยศพิเศษนี่ต้องทำยังไงเหรอครับ

คือจอมพลังครับ
จะตั้งยศเพิ่มก็ไปดูใน Member Groups ในแอดมินจ้ะ

คือว่า อยากได้ธีมที่ตอนนี้ใช้กันอยู่อ่ะครับ เพราะว่าใช้ง่ายดี ปุ่มก้จัดเรีบยร้อยดีครับ  เจ๋ง

จะเอามาดัดแปลงไปใช้อ่ะครับ กรี๊ดดดดด

ตอนนี้ยังจัดไม่ลงตัวเลยครับ หน้ามึน
เดี๋ยวถ้าเสร็จแล้วน่าจะปล่อยให้โหลดนะครับ
เพราะของก็ของฟรี

แต่คงไม่แถมพจนานุกรมแอนไปด้วยนะครับ
เพราะเว็บอื่นคงไม่อยากได้กระจู๋ท่วมทุ่ง

รอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด

ตอนนี้ปรับไปมั่วไป ติดปัญหา6-7จุด เล็กๆน้อยๆ
เดี๋ยวค่อยมาถาม  ปล้ำต่ออีกหน่อย  แป๊ะยิ้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ไปเจอ Mod เด็ดมา

http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?mod=297
Search Topic

ขอเรียกมันว่า "คุ้ยในกระจู๋" ละกันนะครับ เพราะตอนนี้เอามาโมใช้อยู่
(ของเดิมจะอยู่ข้างบนแต่ตูตัดเฉพาะโค้ดมันมาวางไว้ข้างล่าง)
น่าจะโคตรมีประโยชน์เลย ก็เพราะว่ามันเอาไว้คุ้ยหาคำที่ต้องการในกระจู๋ที่กำลังดูอยู่ได้ด้วย โห
โอ้ว ต่อไปนี้เราก็สามารถหาโพสต์แนะนำตัวของสาวกเก่าแก่ขนาดไหนก็ได้ ไม่หลงแล้ว กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 56