หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 42

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โลกสวย  (อ่าน 164711 ครั้ง)
ตอนฝนตกยังหลับอยู่เลยครับ  เย็นสบายดี

แง๊ะ..  ง่ะ    ตื่นสายใช่ไหมค่ะเนี้ย   เพราะว่าวันก่อนฝนมัีนตกตอนประมาณ 9 โมงครึ่ง

แอบปั่นกระทู้ในที่ทำงาน... อย่าให้ใครจับได้หล่ะ
น่าจะลองเอาเครื่องฟอกอากาศของแอมเวย์ไปติดไว้ตรงปล่องควันโรงงานครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แง๊ะ..  ง่ะ    ตื่นสายใช่ไหมค่ะเนี้ย   เพราะว่าวันก่อนฝนมัีนตกตอนประมาณ 9 โมงครึ่ง

ไม่ได้ตื่นสายครับ  เพิ่งนอน  นอนตอน 6 โมงเช้า

จริงๆ ฝนตกตั้งแต่ตี 3 แล้วนะ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
   ระยะนี้คงจะร้อนขึ้นอีกหนึ่งถึงสององศาครับ เพราะเครื่องทำความเย็นที่ขั้วโลกเก่าและกำลังละลายครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
รุ่นนี้ ไม่มีอ่ะไหล่ แล้วด้วย   ฮือๆ~

เพราะโลกกว้างไป หรือว่า ใจเราแคบเกิน
พอโลกร้อนจนอุณหภูมิร้อนเท่ากันหมดทั้งโลกเพนกวินก็จะไปที่ไหนก็ได้แล้วประเทศไทยก็จะมีเพนกวินครับ ลันล้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
พอโลกร้อนจนอุณหภูมิร้อนเท่ากันหมดทั้งโลกเพนกวินก็จะไปที่ไหนก็ได้แล้วประเทศไทยก็จะมีเพนกวินครับ ลันล้า
ลันล้า
   เราคงได้กินแพนกวินเสียบไม้ย่างกันหละครับ  ง่ะ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อุตุนิยมวิทยา บอกว่า อากาศจะเย็นขึ้นอีก 1-3 องศาครับ   เอือม

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
   เราคงได้กินแพนกวินเสียบไม้ย่างกันหละครับ  ง่ะ

ทำลายจินตนาการของเคนนะชายคลอง

พี่ใหญ่ว่าเอามาทำต้มยำดีกว่า หื่น

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
หมามันจะกินก่อนคนเสียอีกครับ ชิ

เรามาช่วยกันแก้ปัญหาโลกร้อน (Global Warming)  (เหงื่อแตกพลั่ก) กันเถอะ

ฮี่... ขับรถให้น้อยลง
 เกย์ออก รีไซเคิลให้มากขึ้น
 เจ๋ง ตรวจลมยางเป็นประจำ
 ปลื้ม อาบน้ำร้อน (จากเครื่องทำน้ำอุ่น) ให้น้อยลง
 แป๊ะยิ้ม ลดขยะลดหีบห่อที่ไม่จำเป็น
 ฮิ้ววว ปรับอุณหภูมิเครื่องปรับอากาศในห้องให้พอเหมาะ
 (แจ๋ว แจ๋ว) ปลูกต้นไม้มาก ๆ
 โห ปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ไม่จำเป็น
 กรี๊ดดดดด ช่วยกันบอกต่อข่าวนี้ เพื่อร่วมกันสร้างจิตสำนึกทางสิ่งแวดล้อมใก้เกิดขึ้น

*** ที่มา เอกสารแผ่นพับ กิจกรรมการระดมความคิดเชิงวิชาการเกี่ยกับสภาวะโลกร้อน ภาควิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

อันนี้ดีครับ
ทำตามนี้ให้ได้สักครึ่ง โดยเฉพาะข้อแรก
ก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ
เริ่มกันตั้งแต่วันนี้ ช่วยกันครับ
จะโวยวายไอ้กันอย่างเดียวไม่ได้หรอก
เรามาช่วยกันแก้ปัญหาโลกร้อน (Global Warming)  (เหงื่อแตกพลั่ก) กันเถอะ

ฮี่... ขับรถให้น้อยลง
 เกย์ออก รีไซเคิลให้มากขึ้น
 เจ๋ง ตรวจลมยางเป็นประจำ
 ปลื้ม อาบน้ำร้อน (จากเครื่องทำน้ำอุ่น) ให้น้อยลง
 แป๊ะยิ้ม ลดขยะลดหีบห่อที่ไม่จำเป็น
 ฮิ้ววว ปรับอุณหภูมิเครื่องปรับอากาศในห้องให้พอเหมาะ
 (แจ๋ว แจ๋ว) ปลูกต้นไม้มาก ๆ
 โห ปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ไม่จำเป็น
 กรี๊ดดดดด ช่วยกันบอกต่อข่าวนี้ เพื่อร่วมกันสร้างจิตสำนึกทางสิ่งแวดล้อมใก้เกิดขึ้น

*** ที่มา เอกสารแผ่นพับ กิจกรรมการระดมความคิดเชิงวิชาการเกี่ยกับสภาวะโลกร้อน ภาควิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ฮี่... ขับรถให้น้อยลง  - อันนี้ทำได้ค่ะ  เพราะไม่มีรถ จนว่างั้นเหอะ
 เกย์ออก รีไซเคิลให้มากขึ้น - อันนี้ก็ทำได้ค่ะ  เพราะจนอีกแล้ว  เอาถ้วยมาม่า มารีไซเคิลเป็นแก้วน้ำ  work ค่ะ work  ฮี่ๆ
 เจ๋ง ตรวจลมยางเป็นประจำ - อันนี้ทำไม่ได้ค่ะ  เพราะไม่มีลมยางให้เติม  สืบเนื่องมาจากข้อแรก ฮี่ๆ
 ปลื้ม อาบน้ำร้อน (จากเครื่องทำน้ำอุ่น) ให้น้อยลง - อันนี้ทำไม่ได้ค่ะ  เพราะไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่น
 แป๊ะยิ้ม ลดขยะลดหีบห่อที่ไม่จำเป็น - อันนี้ทำได้ค่ะ  แต่เวลาไปซื้อของที่ 7 ที่ไร  บอกไม่ต้องใส่ถุง  เค้ายังรีบยัดๆ ใส่ถุงให้   แล้วก็กดๆ จิ้มๆ   ไม่ฟังเราเลยอ่ะ  ฮือๆ~
 ฮิ้ววว ปรับอุณหภูมิเครื่องปรับอากาศในห้องให้พอเหมาะ - อันนี้ทำไม่ได้ค่ะ  เพราะที่ห้องไม่มีแอร์  แฮ่ๆๆ  ยิ้มน่ารัก
 (แจ๋ว แจ๋ว) ปลูกต้นไม้มาก ๆ - อันนี้ทำได้  อันนี้ทำได้  แต่เวลาปลูกต้นไม้ทีไร  50% จะเหลือรอด อีก 50% ตายหมด
 โห ปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ไม่จำเป็น - อันนี้ทำได้ค่ะ   อันที่จริงก็ไม่ค่อยมีเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่าไหร่หรอก  เฮ้ย.. ชีวิตมันเศร้า    บ้านนอกเข้ากรุงมาทำงาน  อะไรๆ ก็ยังไม่มี
 กรี๊ดดดดด ช่วยกันบอกต่อข่าวนี้ เพื่อร่วมกันสร้างจิตสำนึกทางสิ่งแวดล้อมใก้เกิดขึ้น - ได้ค่ะ  บอกต่อๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

แอบปั่นกระทู้ในที่ทำงาน... อย่าให้ใครจับได้หล่ะ
ก็เกินครึ่งแล้วนี่ครับ... เจ๋ง

ช่วยกันคนละนิด
หลายๆ นิด ก็เป็นเยอะครับ
ก็เกินครึ่งแล้วนี่ครับ... เจ๋ง

ช่วยกันคนละนิด
หลายๆ นิด ก็เป็นเยอะครับ

เหมือนลูกบอลเกงกิไงครับ  ขอพลังจากทุกๆคนบนโลก  แล้วเอามารวมกัน  สุดยอด

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 42