หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 42

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โลกสวย  (อ่าน 164690 ครั้ง)
แวะมาแก้ลิงค์ให้ค่ะ

ประเทศไทยทำอะไร

เกย์ออก

ขอบตุณครับ  น้องดำ

โหลดอะไรดอทคอม โหลดคลิป ดูคลิปสาวๆ คลิปกีฬา คลิปขำๆคลายเครียด ครับ
... โฮ่ว ชอบมากเรื่องนี้ ติดตามมานานแล้ว แต่เพิ่งเห็นกระจู๋นี้ ...
...
... ส่วนตัวผม เชื่อครับ ...
... ว่าปรากฎการณ์รุนแรงของโลกที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน จะเกิดขึ้นในยุคเรา (เหมาเอาเองว่าเราอายุเท่ากัน) ...
... จริงๆผมเชื่อมาตั้งอ่านคำทำนายนอสตราดรามุสแล้วละ ว่าเราอาจจะได้เห็นหายนะของโลกด้วยสองตาตัวเอง ...
... แล้วยิ่งได้รับรู้ข้อมูลต่างๆด้วยตัวเอง ที่วิเคราะห์แล้วมันก็มีแนวโน้มที่สูงมาก ที่จะเป็นอย่างเรื่อง The Day After Tomorrow ...
... โดยเฉพาะความเปลี่ยนแปลงของกระแสน้ำ การโผล่ขึ้นมาอวดโฉมบนผิวน้ำของสัตว์ดึกดำบรรพ์ที่อาศัยในทะเลลึกต่างๆ ...
... ผมค่อนข้างสนใจข้อมูลจากท้องทะเลเป็นพิเศษ เพราะสนใจธรรมชาติ และเป็นนักดำน้ำด้วย ...
... บอกได้เลยว่า โลกเรากำลังเปลี่ยนจริงๆครับ ระบบนิเวศใต้ทะเลมันฟ้อง ...
... ปีหน้าตัวอะไรจะโผล่ขึ้นมาให้ชาวโลกได้เห็นกันอีก ผมก็ไม่แปลกใจ ...
... เพราะรู้ดีว่า ใต้ทะเลลึกยังกำความลับเอาไว้เยอะเหลือเกิน ...
...
... ข้อมูลที่น่าสนใจอีกแหล่งคือ ดร.อาจอง ครับ ...
... หลายคนมองว่าแกเพี๊ยน แต่เพราะชีวประวัติของแก ผมจึงได้สนใจฝึกจิตอย่างจริงจัง และส่งผลให้ชีวิตผมดีขึ้นๆ ...
... ผมจึงนับถือแกเป็นการส่วนตัว นั่นทำให้ผมเชื่อในสิ่งที่แกพูดด้วย ...
... ว่าอีกไม่เกิน 12 ปีนับจากนี้ ภัยพิบัติแบบที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน จะเกิดขึ้นบนโลกเรา ...
... และหลังจากนั้น สันติสุขจะเกิดขึ้นบนโลก (เพราะคนที่รอด หันมาช่วยเหลือกัน มนุษย์อาจจะต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่ก็ได้) ...
... (อ๊ะ! ลืมเล่นมุข สันติสุข พรหมศิริ  โวย) ...
...
... ที่น่าตกใจก็คือ สถิติการละลายของน้ำแข็งขั้วโลก ที่เคยเพิ่มขึ้นเป็นเส้นตรง ...
... แต่จาก 10 ปีหลังที่ผ่านมานี้ เราพบว่ากราฟไม่ใช่เส้นตรงอีกต่อไปแล้ว แต่มันเป็น exponential ครับ ...
... นั่นคือระดับน้ำมันจะไม่เพิ่มปีละ 1 เซน แต่อาจจะเพิ่มปีละ 2, 4, 8, 16 เซน ...
... น่ากลัวมั้ยครับ? ...
...
... เมื่อโยงทุกๆข้อมูลที่รับมา รวมถึงข้อมูลส่วนตัว เข้าด้วยกันทั้งหมดแล้ว ...
.... ผมว่า 12 ปี เป็นไปได้ทีเดียวครับ ที่มันจะเกิดขึ้น ...
... แต่ก็ไม่ได้วางแผนรับมืออะไร รอดู และยอมรับมันอย่างเดียวครับ ...
... สิ่งที่ทำได้ก็คือ ทำทุกวันให้เป็นเวลาที่มีค่าที่สุดสำหรับตัวเอง และคนรอบข้าง ...
... แต่ก่อนผมอายพ่อแม่มาก ไม่มีหรอกที่จะบอกรัก ที่จะเข้าไปกอด ไปหอมแก้มแม่ ...
... พอฝึกจิต พอเริ่มเข้าใจโลก เริ่มเข้าใจชีวิต ผมก็เปลี่ยนไป (พูดเหมือนคนแก่ จริงๆยังเด็ก ตะกี้ยังเล่นมาริโออยู่เลย) ...
... อยากหอมแม่ก่อนไม่มีแม่ให้หอม ทำทุกนาทีให้พ่อกับแม่มีความสุขที่สุด ให้ภูมิใจในตัวเราที่สุด ...
... ให้ทุกนาทีเป็นเวลาที่ดีที่สุดสำหรับเรา และคนรอบตัว แค่นั้นก็พอแล้วครับ ...
...
... โลกจะแตกวันไหนก็ไม่กลัว ผมพร้อมตายทุกเมื่อ ...
... เพราะทุกวันนี้มันดีที่สุดอยู่แล้ว (แต่ถ้ารอดตายได้ก็ดี อยากเห็นโลกใหม่) ...

อ๊าง~

(เริ่มที่โลกร้อน ทำไมมาจบที่ปรัชญาชีวิตฟระ อู้ย..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2008, 13:35 น. โดย i P i x e l » บันทึกการเข้า

-Living without a goal is nothing-
จริงๆ มันก็เป็นเรื่องใกล้ๆ กันนะครับ โลกร้อนกับสันติสุข พรหมศิริเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

(เอาปุ่มมาให้ครับ แป๊ะยิ้ม)

-Living without a goal is nothing-
ขุดครับ (พอดีขุดหาจู๋ที่แปะวิดีโอการ์ตูนโลกแตกในยูทูบแล้วเจออันนี้แทน)

กลับมาจากกระบี่คราวนี้
ปะการังใต้น้ำ "ตายหมด" เลยครับ (เหตุเพราะอุณหภูมิน้ำสูงขึ้น)
ตอนเราไปมีตติ้งฟอนต์กันที่กระบี่นั่นคือยังสมบูรณ์นะ แต่ตอนนี้ ตายหมดแล้วครับ

แค่นี้แล

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สิมิลันเหมือนกันครับ ไปแล้วเศร้ามาก  ฮือๆ~

เขาบอกว่าส่วนนึงเกิดจากซันบล็อคที่เราทาก่อนลงน้ำด้วย เพราะมันจะไปจับที่ประการัง แล้วมันสังเคราะห์แสงไม่ได้ก็ตาย

ไอ้ซันบล็อคนี่ ตูว่ามั่วนะ  เกรียน
 กร๊าก ชาวเลเขาบอกมาฮะ

น่าจะมั่วนะครับ
ปะการังอะนะสังเคราะห์แสง เกรียน

ความจริงอาจแบบไปจับที่ปะการัง
พอปะการังได้รับสารเคมีก็ตาย
(ตอนนี้ยังไม่กล้าฟันว่ามั่วไหม)
ครับ

ChiangMai & PolarBear

พรีเซนเทชันเด็ดจากสำนักอะเดย์ครับ

ขอแชร์ กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอแชร์นะ แต่ก่อนก็แค่คิดว่าแค่เอาหมีเข้ามา แต่แค่ดูอันนี้ก็รู้สึกว่าไม่อยากให้เอาเข้ามาแล้ว  เจ๋ง

กาก
 กรี๊ดดดดด ขอแชร์ด้วยคนครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 42