หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: install font ใน winxp ไม่ได้จ้า  (อ่าน 5837 ครั้ง)
ทำยังไงดีค่ะ ลากมันไปลงใน folder font แล้วนะค่ะ
แต่พอเปิด word ขึ้นมาดู มันไม่เห็นมีเลยค่ะ
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
โหลดไปแล้วเป็นนามสกุล .ZIP ใช่ไหมครับ
คุณต้อง Unzip ก่อนแล้วค่อยลากไฟล์ฟอนต์ใส่โฟลเดอร์ที่ว่าแทน

งงไหมครับ งงถามต่อได้นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://f0nt.com/readme/

ยลเลยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ลงเครื่องที่บ้านมันจะมีขึ้นเหมือนกับถ่ายโอนข้อมูลค่ะ พอไปเช็คใน word มันก็ขึ้น
แต่เครื่องที่ทำงานนี่สิค่ะ ซิปแตกแล้ว และก็ลากไปใส่ใน font folder มันไม่ขึ้นเหมือนกับตอนที่ลงที่บ้านเลย   พอไปเช็คดูใน word มันก็ไม่เห็นมีฟอนต์ที่ใส่เข้าไปเลยค่ะ

อ้วก
ลองรีสตาร์ทสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองรีสตาร์ทอย่างป๋าแอนว่าก่อนนะครับ ว่าเจอมั๊ย
แต่เท่าที่ฟังอาการ เหมือนวินโดว์ไม่อินสตอล์ฟอนต์ให้
(ไม่มีหน้าต่างการถ่ายโอนขึ้นเหมือนที่บ้าน)
ลองดูในโฟล์เดอร์ฟอนต์ก่อนนะครับ
ว่าหลังจากลากฟอนต์ ใส่ฟอนต์โฟล์เดอร์แล้ว
มีฟอนต์ที่ว่าอยู่ในฟอนต์โฟล์เดอร์มั๊ย
ถ้าไม่มี (คิดว่าไม่น่ามีอะนะ)
ก็ลองดูว่าในฟอนต์โฟล์เดอร์ติดตั้งฟอนต์ไว้เยอะเกินไปมั๊ย
โดยปกติ ไมโครซอฟท์เค้าแนะนำว่าไม่ควรติดตั้งฟอนต์
เกิน 1,000 ฟอนต์ขึ้นไป ในฟอนต์โฟล์เดอร์
ถ้าเกิน วินโดว์มักจะไม่ยอมติดตั้งฟอนต์ให้ครับ
ก็ย้ายฟอนต์ที่ไม่ค่อยได้ใช้ไปเก็บไว้ที่อื่นก่อนนะครับ
แล้วค่อยติดตั้งใหม่ ลองดูนะครับ ยิ้มน่ารัก

psk design un.,ltd.
คือว่าตัวอักษร โยเกริ์ต เดวิลอ่ะค่ะมันเขียนในแบบภาษาไทยไม่ได้อ่ะทำไงดีเฮ้อกลุ้ม
หน้า: [1]