หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นเนี๊ย  (อ่าน 2747 ครั้ง)

เราอยากรูวิทีทำเส้นแบแส้น D สีเขียวอะครับ
เราต้องการให้ตัวหนังสือเรามันสูงเท่ากันอะ
เลยอยากสร้างเส้นนี้ไว้เป็นแนวของทุกตัวอักษร
อ่าน FAQ เรื่องการใช้ภาษาก่อนครับ

ส่วนเส้น D ปรับใน font info ครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ปรับไงอะครับ
ปรับไม่เป็น
ปรับในฟอนต์ อินโพแบบป๋าเลย์ว่าก็ได้นะ
หรือจะเปิดวินโดว์ฟอนต์ขึ้นมา (แบบรูปที่แปะไว้)
แล้วก็ลากขึ้นลงได้เลยจ๊ะ
แต่ถ้าไม่ได้ แสดงว่าล็อคอยู่ โปรแกรมดีฟอลท์มันจะล็อคอะนะ
เข้าไปใน
วิว
ล็อคเลย์เยอร์
แล้วก็ติ๊กตรง
เวอร์ติคอล แมททริกออกครับ
คราวนี้ก็ปรับจากวินโดว์ได้หละ
แต่ถ้าปรับเสร็จแล้วก็กลับไปล็อคเหมือนเดิมนะ
จะได้ไม่เผลอไปโดน

(แต่ที่จริง ตัวดีเขียวๆนั่นเป็นเดสเซนเดอร์อะนะ
มันต้องอยู่ต่ำกว่าเบสลายอะ จะปรับมันไปไหนอะครับ) งง

แต่ถ้าหมายถึงไกด์ลายน์หละก็ ลากจากบรรทัดข้างบนได้เลย
หรือบรรทัดที่อยู่ด้านข้างก็ได้ เหมือนโปรแกรมการฟฟิกทั่วไป
แล้วถ้าอยากให้มีในทุกๆตัวอักษรก็ คลิกขวาที่เส้นที่ลากมาเมื่อกี๊
เลือก คอนเวิรททูโกบอลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2006, 08:49 น. โดย psk_type » บันทึกการเข้า

psk design un.,ltd.
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]