หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพวกพี่ๆใจร้ายกันจังเลย  (อ่าน 5382 ครั้ง)
คือ ผมขอตัวอักษรไปอ่ะคับ PSL - Methanee แต่ไม่มีพี่ๆคนๆไหนให้เลยอ่ะ ผมต้องเอาไปใช้ในโครงงานจิงๆคับ และผมก็ไม่มีเงินซื้อลิขสิทธิ์ของมันด้วยเพราะมันแพงมากๆ ผมพุ่งอยู่ ม.3 เอง ขอความเห็นใจหน่อยนะคับ จำเป็นจิงๆ
เหรอคะ
รับทราบงับ เข้าใจว่าในที่นี้ไม่มีใครเป็นเจ้าของ PSL อะไรนั่นเลยไม่มีสิทธิ์ที่จะให้ไปอะครับ  ฮิ้ววว

[ว่างให้เช่า]
ไปตามศูนย์ไอทีซิครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

มีแต่ฟอนต์ให้ดาวน์โหลดไปใช้โดยไม่ต้องเสียตังค์ (แต่ไม่ฟรี -- งงมั้ย) ครับ เจ้าของก็คนแถว ๆ นี้แหละ

ซึ่งคนแถว ๆ นี้ไม่มีใครเป็นเจ้าของ PSL - Methanee เลย แล้วเจ้า PSL - Methanee นี่ก็เป็นของมีลิขสิทธิ์ (หมายความว่า ถ้าแอบเอาไปใช้โดยไม่ซื้อหรือไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเป็นลายลักษณ์อักษร ถ้าเขาจะเอาเรื่องขึ้นมาก็ผิดกฎหมายเต็มประตู) ก็เลยช่วยเหลือน้องไม่ได้นะจ๊ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

งบน้อย
น้องต้องเข้าใจครับ เวบนี้ก่อตั้งขึ้นโดยทหาร (แม้ตอนนี้ปลดประจำการ)
คนแถวนี้จึงใจร้ายใจหินกันเป็นพิเศษ ถามไม่ดีมีสิทธิ์โดนยิงไส้ทะลักด้วย

นอกจากจะมีแต่คนใจร้ายแล้วยังหมีใจร้ายอีกด้วยนะ

ปล.สมัครสมาชิกครับ รอ จมล. แล้วท่านจะได้ในสิ่งที่ต้องการ  ฮี่...

I ROCK , THEREFORE I AM
โทรไปขอคุณพัลลภเลยดีไหมครับ  ง่ะ

ยักษ์มีเบอร์ ...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ยักษ์ก็สู้ราคาคุณพัลลภ เจ้าของลิขสิทธิ์ไม่ไหวครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ฟ๐นต์อื่นนอกจาก PSL ตัวนั้นไม่ได้เหรอครับ
มันก็สวยพอๆ กันแหล่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อืมห์ใช่ครับ  มันน่าจะมีทางเลือกที่ดีกว่าหรือแทนกันได้   หรือว่างานเขากำหนดมาเลยว่าต้องใช้ฟ้อนต์นั้น(ซึ่งไม่น่าจะใช่)  ผมว่าตะกูล PSL น่าจะมีฟ้อนต์อื่นที่ใกล้เคียงเกือบๆจะครบอยู่แล้ว(ใช้คำว่าใกล้เคียง ไม่ใช่เลียนแบบ ฮี่ๆ)

ปล.ส่วนผม ส่วนมากจะใช้ฟ้อนต์ฟรีทั้งนั้น  ใช้ประจำก็  10ฟ้อนต์แห่งชาติ  กับของท่านนายพล  :12:และ KS อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีลิขสิทธิ์หรือเปล่า

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีลิขสิทธิ์หรือเปล่า

มีทุกตัวครับ (หรือเปล่า ติดตามจาก ว.ช่างศิลป์)
เพียงแต่ว่ามีแล้วเขาคิดตังค์หรือเปล่าเท่านั้นเอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออใช่   ง่ะ  ถามผิด

แล้วเขาคิดตังค์หรือเปล่าครับ  ถ้าคิดจะได้รีบตามไปเก็บงานเก่าๆกลับมา 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
น้อง nut_evolution สมัครสมาชิกบอร์ดก่อนดิ ปลื้ม
เดี๋ยวจะหาให้

กำลังโหลดข้อมูล .....
เฮ้ยยย อยู่แค่มอสามเอง
เฮ้ยยย
เฮ้ยยยยยยย

โห

...
..
.

อายุเท่าผมเลย  ฮี่...
โม้เปล่าเร่ หรือแม่พึ่งไปแจ้งเกิด  เกย์แอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2006, 13:51 น. โดย แอ๊ะ » บันทึกการเข้า

[ว่างให้เช่า]
หน้า: [1] 2