หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครฟังหรือสะสมแผ่นเสียงไหมครับ  (อ่าน 9377 ครั้ง)
อยากรู้
หรือพวกของเก่าอื่นๆ

เกย์แอบ เกย์แอบ

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
แฟนเก่าได้รึเปล่าคะ ฮิ้ววว
ถ้าแฟนเก่า...ต้องยกนิ้วเท้ามานับด้วยค่ะ

(เสน่ห์แรง   หื่น)

เลวยั้นเงา
ที่บ้านมีแต่พวกขวดเก่าๆอ่ะครับ

เคยเห็นมั้ยครับโซดายี่ห้อนี้  ยี่ห้อหนุมาน ยิ้มน่ารัก

มีอีกหลายแบบครับ ยี่ห้ออูฐ ยี่ห้อประเทศไทย ฯลฯ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
​ที่บ้านมี​แต่พวกขวดเก่าๆ​อ่ะครับ​

​เคยเห็นมั้ยครับโซดายี่ห้อนี้​  ​ยี่ห้อหนุมาน​ ยิ้มน่ารัก

​มีอีกหลายแบบครับ​ ​ยี่ห้ออูฐ​ ​ยี่ห้อประ​เทศไทย​ ​ฯลฯ​

เจ๋งครับ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
ว่าแต่เมาแล้วจะเหาะได้เหมือนหนุมานไหม  ฮิ้ววว

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ถ้าเมาแล้วกวนอะไรที่เป็นเบื้องต่ำของร่างกาย

ส่วนนั้นอาจจะลอยกระทบปากค่ะ     ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ขวดแบบนี้มีเยอะครับ ตั้งแต่ก๋งยังหนุ่มๆละ แต่ตอนนี้ท่านเสียไปแล้ว  ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แผ่นเสียงนี่ไม่มีเลย
เมื่อก่อนเคยเห็นแต่ไม่ได้สนใจ เสียดายเหมือนกัน

ตอนนี้เลยสะสมแต่หนังสือเก่าที่ซื้อมาเอง
ที่หลงเหลือจากการฟอร์แมตบ้านครับ
(เคยมีหนังสือโป๊ยุคปี 2519 แต่หายไปแล้ว เสียดายคุณค่ามันมากๆ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วันนี้ไปรื้อของในโกดังหลังร้าน เจอขวดเซเว่นอัพสมัยก่อน บรรจุอยู่ลังที่มีตราเซเว่นอัพด้วยเป็นลังไม้ เจออยู่ประมาณ 10 ลัง เอาไปแต่งบาร์เครื่องดื่มคงสวยน่าดู  ยิ้มน่ารัก

มีแต่ แสตมป์เก่าๆ ราคาเป็นสตางค์ๆเอง  ฮิ้ววว

<3.
เอ่อ... ของสะสม http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4186.0.html  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
 ฮิ้ววว ฮิ้ววว

<3.
จู๋นี้ขอแบบของโบราณๆ ที่หาดูได้ยากดีกว่าครับ  ยิ้มน่ารัก

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4186.15.html

นี่ไงครับ แผ่นเสียง  ยิ้มน่ารัก

อ๊ะ จู๋นี้น่าสน

มีอยู่ 2 แผ่น แต่เปิดไม่ได้หรอก เอามาเป็นพร็อพถ่ายเอ็มวี
เป็นเบิร์ดกับใครไม่รู้ มีทีวีเก่าๆมากเครื่องนึงเอาไว้หน้าที่เดียวกัน

จริงๆอยากเล่นแผ่นเสียงอยู่เหมือนกันครับ คิดว่ามันงานอดิเรกคนรวยดี
เคยไปถามราคาร้านตรงแถวๆหลังกระทรวงน่ะครับ
มีร้านเดียวที่ดังมากเรื่องนี้ จำชื่อไม่ได้แล้ว (แต่คิดว่าเล่นอยุ่แล้ว คงรู้)
จำราคาไม่ได้แล้วเหมือนกัน แต่จำได้ว่ามันฟุ่มเฟือยชีวิตยังไงๆอยู่

ถ้าไปร้านกาแฟหรือร้านเหล้าที่มันมีก็ชอบไปเลือกเปิดของเค้านะครับ
ฟังกับพวกแจ๊ซเก่าๆแล้ว โอ้ อยากขโมยกลับบ้านเสียจริงๆ
ยิ่งช่วงนี้บรรยากาศฝนหยดแหมะๆ ฟังแต่เพลงพวกนี้แล้ว
ยิ่งเกิดกิเลสอยากฟังจากแผ่นเสียง แต่มีปัญญาแค่โหลดเอ็มพีสามมาฟัง  ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1] 2 3