หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรษณีย์ไทย (แตกหน่อ)  (อ่าน 69556 ครั้ง)
1000 อะไรวะเฮียซิก   เหลือบ

หมายถึงเวลา 10.00 หรือเปล่าคะ   เหลือบ

อย่า วะ  สิโว้ย  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
1000 อะไรวะเฮียซิก   เหลือบ

หมายถึงเวลา 10.00 หรือเปล่าคะ   เหลือบ

อะครับ โทษที ติดบอกเวลาแบบนี้

1000 คือเวลา 10.00 ครับ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ทหารชัวร์ป๊าด  เกย์ออก

ต้องเลขไทยด้วย ๑๐๐๐ ผู้กอง (อิอิ)

อ่อ.......

เข้าใจแล้วค่ะ....ทหารเวลาพูดเวลา เค้าจะไม่เรียก "สิบเอ็ด" เพราะมันอาจจะฟังเป็น "สิบเจ็ด"

เค้าจะเรียก "สิบหนึ่ง" แทนชิมิ พี่ซิก  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
อ่อ.......

เข้าใจแล้วค่ะ....ทหารเวลาพูดเวลา เค้าจะไม่เรียก "สิบเอ็ด" เพราะมันอาจจะฟังเป็น "สิบเจ็ด"

เค้าจะเรียก "สิบหนึ่ง" แทนชิมิ พี่ซิก  ฮิ้ววว

อันนั้นทหารเรือ ไข่เค็ม ครับ จะเรียก สิบหนึ่ง  ชื่อลงท้าย ก็มี ร.น.

ประเพณีเขาเยอะครับ

ป.ล.เรือรบ ไม่ชักธงชาติไทยนะจ๊ะ จะบอกให้

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
 ฮิ้ววว  อ๋อ..ค่ะ

สงสัยต้องมีแฟนเป็นทหารเรือสักคน

(น้องติน ถ้าเมิงยังไม่รับโทรศัพท์ตู....ตูจะไปเต๊าะคนอื่นแล้วนะเฟ้ย)

เลวยั้นเงา
(น้องติน ถ้าเมิงยังไม่รับโทรศัพท์ตู....ตูจะไปเต๊าะคนอื่นแล้วนะเฟ้ย

ผู้หญิงสมัยนี้ ... น่ากลัว  เอือม

ทำไมถึงไม่ชักธงชาติไทยล่ะคะ งง

ปล. เพิ่ม

เต๊าะ แปลว่าอะไรคะ ถ้าเหมือนที่คิดจะเอาไปใช้มั่ง ลันล้า
ทำไมถึงไม่ชักธงชาติไทยล่ะคะ งง

ไม่รู้เหมือนกันค่ะ....เคยเห็นธงของทหารเรือ

แต่ก็ธงชาติไทยนะคะ ...แต่มีรูปช้างใช่หรือเปล่าคะพี่ซิก (ถ้านัทจำไม่ผิดนะ) 

ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ธงราชนาวี ครับ

http://www.navy.mi.th/person/manpower/Flag/navy.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2006, 00:25 น. โดย zigaratte » บันทึกการเข้า

แล้วธงนี่ล่ะครับ
เห็นแทบทุกวันแต่ไม่ได้ใส่ใจ  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

จู๋ไปรษณีย์ไม่ใช่เหรอคะ    ฮี่ๆ

เลวยั้นเงา
เป๋ไปเรื่อย  กร๊าก กร๊าก

แล้วธงนี่ล่ะครับ
เห็นแทบทุกวันแต่ไม่ได้ใส่ใจ  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ธงชัยเฉลิมพล ทหารอากาศ คร้าบบบบบบบบบ ..  ครับ

ว่าแต่คุณโอ้เอ้ อยู่ไหนหรือ ..ครับ

เคยเป็นทหารเกณฑ์อยู่ บน.53 ครับ  ฮิ้ววว

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13