หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชื่อ Font หน่อยคับ  (อ่าน 10018 ครั้ง)
อยากทราบว่า Font นี้ชื่ออะไร (ในหลวงของฉัน)  ใครรู้ช่วยตอบ ทีคับ
แล้วถ้าใครมีขอแบ่งปันด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ
โทดคับลืมแนบภาพ
ก็แนบสิครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
...
ชื่อ PSL Methinee ครับ

เป็นฟอนต์ของบริษัท PSL ครับ ซื้อได้ที่ http://fontpsl.com
(นั่นหมายความว่าไม่ฟรี)

ปล.ที่บ้านมีหนังสือนี้อยู่เล่มนึง
ใครมีบ้างคับ ขอหน่อย พอดีผมขะเอาไปใช้ในโครงงานส่งประกวดอ่ะคับ อยู่ ม.3 ไม่มีตังซื้อ
ขอความเมตตาหน่อยเถอะคับ จำเป็นต้องใช้จิงๆ ผมไม่มีเงินซื้ออ่ะคับ ขอหน่อยเถอะนะคับ
ไม่จำเป็นต้องตั้งใหม่ก็ได้นะครับ

Today you , Tomorrow me.
ไม่มีครับ

(ไม่มีจริงๆนะจ๊ะ)

((จริงๆนะครับ))
วิชานรกโครงงาน...ช่วยกันเห็นใจหน่อยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แล้วใครพอทราบมั๊ยครับว่าฟอนต์ "เรารักในหลวง" ที่ติดตามท้ายรถเกือบทุกคัน คือฟอนต์อะไรครับ
เป็นลายมือครับ ไม่ใช่ฟอนต์

จำได้ว่าเห็นครั้งแรกนี่นานมากๆ แล้ว เป็นของกองทัพอากาศเขาทำแจก
ด้านหลังมีตราปีกของกองทัพด้วย
แต่พอบูมปั๊บ ก็เริ่มเห็นแบบก็อปปี้เต็มเมือง (ดีแล้วครับ)

ถ้าจะหาแบบใกล้เคียงก็ลองหาฟ๐นต์ลายมือจากแถวนี้แหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองเอาฟอนต์จากเว็บนี้ไปทำครับ สวยๆทั้งนั้น
ผมเอาไปทำ "เรารักในหลวง" เพื่อนมันชมใหญ่ว่าสวยๆเอาฟอนต์มาจากไหน ปลื้ม

เรื่องไรจะให้ มาโหลดเองสิ กร๊าก

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1]