หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาอัดรูป เขาคิดแบบนี้กันหรือ...  (อ่าน 12933 ครั้ง)
สมมติว่าอัดรูปคน 1 คน ขนาด 4x6 เขาคิด 10 บาท
ถ้าในรูปมี 4 คน ขนาด 4x6 เหมือนเดิม แต่ตั้งใจเอาไปตัดเป็น 4 รูป คือมองดูก็รู้ว่าเอาไปตัดแน่ๆ ร้านจะคิด 40 บาท

ร้านเขาบอกว่าเป็นอย่างนี้ทุกร้าน...จริงๆหรือ
แต่แถวบ้านผมจริง 3cษ
 เฮ้ย!? มีด้วยเหรอ
แบบนี้

เพราะที่ทำอยู่เค้าอัดเป็นขนาดไม่ได้คิดเป็นคนนะ

แล้วถ้าจะอัดรูปตอนไป เชงเม้งนี่ มิต้องคิดกัน พันกว่าบาทเลยเรอะ เฮ้ย!?
แถวบ้านผมไม่จริง ถ้าถ่ายรูป 1 นิ้ว แต่บอกให้เค้าอัดเป็น 4p แล้วตัดให้ด้วยเค้าคิดถูกกว่าถ่าย 1 นิ้วธรรมดาอีกอะ

ถ้าเป็นเด็กเฝ้าร้าน เรียกเจ้าของร้านมาคุย

ถ้าเป็นเจ้าของร้าน เรียกตำรวจมาคุย

(การฉ้อโกงเงินจำนวน40 บาทมีผลทางกฏหมายหรือเปล่า)

งบน้อย
อย่างต่ำ 50 หรือเปล่าคะ  (ถ้าจำไม่ผิดนะ)   ง่ะ

เลวยั้นเงา
แถวไหนคะ จะได้ไม่ไป  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โกงกันด้านๆ  หมีโหดดดด
เรียกตำหรวจมาคุยดีกว่าเรียกเจ้าของร้านครับ เฮ้ย!?

นามบัตรผม / นามบัตรโมนามาเฟีย ใช้แบบ 4 รูปทั้งนั้นแหละครับ
ยังไงก็อัดในราคา 2.50 บาทมาตลอด

ดังนั้น ถล่มร้านแม่งเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๊ยวจ่าไปถล่มร้านมันเองครับป๋ามิตร แค่สระบุรีใกล้ๆ  ฮี่ๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
นามบัตรผม / นามบัตรโมนามาเฟีย ใช้แบบ 4 รูปทั้งนั้นแหละครับ
ยังไงก็อัดในราคา 2.50 บาทมาตลอด

ดังนั้น ถล่มร้านแม่งเลยครับ

เออ ถามซะเลย ทำไปอัดนี่ใช้สัดส่วนเท่าไหร่เอ่ย 4 ต่อ 3 , 6 ต่อ 5
หรือ size ไหนหว่า  งง

Today you , Tomorrow me.
1800x1200 กำลังสวยจ้ะสำหรับ 4x6 นิ้ว (คือสัดส่วน 2:3)

ถ้าจะออกแบบอะไรเนี้ยบๆ
ก็อย่าลืมเผื่อตัดตกขอบ ขาด เกินด้านละ 2-3 มิลด้วยนะ

แต่ถ้ารูปปกติจากไฟล์ดิจิทัล มีทั้ง
- แบบเต็มภาพ คือเห็นทั้งภาพแต่จะมีขอบขาวด้านซ้ายขวา แถมรูปเล็กลงอีก
- แบบเต็มกระดาษ คือขยายเนื้อภาพให้เต็มกระดาษ แต่โดนหั่นส่วนที่เกินทิ้งไป

ทั้งนี้จะเอาขอบขาวก็ได้ กระดาษด้านหรือมันก็ได้ ราคาเท่าเดิมหมดจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวจะทำอะไรเล่นๆ สักหน่อย ค่าอัดถูกดี  (อิอิ)

การ์ดงานบวชผม พ่อสั่งทำเพียบเลย
ส่ง EMS กลับบ้าน 2-3 รอบตามออเดอร์ยังคุ้มเลยเพ่

ได้ภาพสีด้วย แหม.. สมัยนี้อะไรก็ดีไปหมด  ฮิ้ววว

หน้า: [1] 2 3 4