หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Flash Player 9.0.7 Beta  (อ่าน 8045 ครั้ง)
ไม่รูจะโพสไว้ไหนดี  ไอ้มืดหมี

Macromedia Flash Player 9.0.7.0 Beta

สำหรับ IE
http://fpdownload.macromedia.com/get/flashplayer/current/fp9_beta/install_flash_player_9_beta.exe

สำหรับ Firefox
http://fpdownload.macromedia.com/get/flashplayer/current/fp9_beta/install_flash_player_9_ax_beta.exe
แสดงว่ามันจะคลอดตามมาหลังจากนี้อีกไม่นาน
ยินดีด้วยครับกับคนที่ยังใช้ Flash MX อยู่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
flashplayer 9 เห็นมีแต่เรื่องสนับสนุน AS 3.0
นอกจากนั้นก็ไม่มีอะไรน่าสนใจสำหรับคนโง่ as อีกเลยครับ
แล้ว AS1 2 3 ต่างกันยังไงน่ะ  มึนตึ้บ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
งั้นตูก็เอาแค่ Flash Player 5 ก็พอแล้วสิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นตูก็เอาแค่ Flash Player 5 ก็พอแล้วสิ
ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ

No more tear !!!
AS2 เป็น OOP  ที่เข้มข้น
AS3 เป็น OOP ที่เข้มข้นยิ่งกว่า อิอิ

ฮิ้ววว

ออกมาเถอะ ไม่สน ฮิ้ววว
ทำเป็นเข้มนะ  ไอ้มืดหมี กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ฮือๆ~
flashplayer 9 เห็นมีแต่เรื่องสนับสนุน AS 3.0
นอกจากนั้นก็ไม่มีอะไรน่าสนใจสำหรับคนโง่ as อีกเลยครับ

รู้สึกตอนมันออก flash player 8 beta ก็ออกก่อนตัวโปรแกรมสักพัก
ตอนออกมาทีแรกมันก็สนับสนุน feature ที่ MM จะใช้โปรโมทตอนแรกแค่นั้น
แต่พอตัวเต็มมันก็สนับสนุนฟีเจอร์อื่นๆ เต็มที่ตอนออก flash 8 นะคับ
คิดว่าคราวนี้ก็คงคล้ายๆ กัน....

แต่ความจริงเขียนเฉพาะ AS 1.0 ก็ทำอะไรได้เยอะแล้วครับ ไม่ต้องเกาะกระแสตามที่เค้าออกมาก็ได้นะ
มันไม่ได้เป็นภาคต่อที่จะต้องเข้ามาแทนที่อ่ะนะผมว่า
 งั้นเหรอ
เย้ย Flash8เพิ่งได้ใช้ยังไม่ได้เดือนเลย!!

ผมเคยใช้Flash6ทำAnimation3เรื่อง  แล้วถึงได้ลองใช้Flash7วาดรูปเล็กๆน้อยๆ
ซึ่งขอบอกเลยว่าการSmooth การลากเส้นของFlash7น่ารักกว่าเยอะครับ(ดีกว่าจนรู้สึกได้)

ถึงแม้ฟีเจอร์จะเดิมๆแต่Ver.ใหม่ก็มักจะปรับปรุงฟีเจอร์เดิมให้ดีขึ้นด้วย
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถึงมันจะมีอะไรใหม่หรือไม่เพิ่มใหม่มากก็ตาม  ถ้าใช้ของใหม่ได้ก็ให้หาเอามาใช้ไม่เสียหายครับ
 ยิ้มน่ารัก
ขอนอกเรื่องนิดนะครับ

พี่X saintครับ คือ ถ้าเกิดผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับMaya ผมจะถามพี่ได้ที่ไหนครับ?

# ถามทางเผื่อไว้ก่อนน่ะครับ กรี๊ดดดดด

จริงๆ ไปถามที่ thai3dviz.com ก็ได้นะครับ
นับญาติกะที่นี่แล้ว

โวย
ผมก็เทียวไปเทียวขื่อที่Thai3dvizนะ  ถ้าเป็นMayaนี่..thai3d.netจะมีคนตอบมากกว่า

ซึ่ง..ไอ้คนที่คอยตอบเกี่ยวกับMaya(มากที่สุด)ก็ดันเป็นผมซะด้วยสิ
ทีนี้พอผมสงสัยก็เลยหาคนตอบแทบไม่ได้เลย.. หมีโหดดดด

# นับเดือนไม่ได้แล้วว่าผมโพสถามเกี่ยวกับMayaครั้งล่าสุดเมื่อไร.. เอือม
หน้า: [1] 2