หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...อยากไล่?  (อ่าน 13394 ครั้ง)
เอ่อ...แบบว่ามีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะไล่ยุงไม่ให้มารบกวนเราโดยที่ไม่ต้องฆ่ายุง ไม่ต้องใช้สารเคมี (เนื่องจากมีสมาชิกแพ้กลิ่นยาฉีดยุง) และช่วยแนะนำจุดอ่อนของยุงด้วยซิครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตะไคร้หอมไงคะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตะไคร้หอมไงคะ  หมีโหดดดด
เคยลองแล้วนะครับ แต่รัศมีมันไม่กว้างเท่าไหรครับ แล้วเวลาใช้มากๆมันก็มีกลิ่นมารบกวนเราเองอีกเหมือนกันครับ มีวิธีที่ดีกว่าไหมครับน้องอร

ใช้แบบปลูกสิคะ ไม่มีกลิ่น
เอาปลูกไว้รอบบ้านเลย
เน้นตรงประตูกับหน้าต่าง ยิ้มน่ารัก

ไม่งั้นก็ยากันยุงแบบที่เสียบปลั๊ก
 ที่เค้าโฆษณาว่า แม่ไม่อยู่ 52 วัน ดูแลลูกให้ดีๆนะ  ประมาณนั้นอะ
นั่งเอาตัวแช่น้ำ โผล่มาแค่คอ  เจ๋ง

เอ่อ... สงสัยว่ายุงเนี่ย มันบินได้สูงขนาดไหนกัน ผมอยู่ชั้น 6 บางวันยังเจอมันเข้ามาก่อกวนอยู่เลย  งง

Today you , Tomorrow me.
มันอาจจะบินออกมาจากลิฟท์ (อิอิ)
ยุงชอบความมืด กลิ่นอับๆ
ต้องจัดห้องให้โปร่งๆ มีแสงสว่างทั่วถึง หลีกเลี่ยงเครื่องใช้ เสื้อผ้าจำพวกสีมืดๆทึมๆ(เก็บให้เป็นที่เป็นทาง)
คงพอกันยุงเข้ามารบกวนได้

ถ้าไม่ฆ่านะ ถ้าจะฆ่าก็ใช้ตัวตบยุงไม้เทนนิสนั่นไง ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ยุงชอบความมืด กลิ่นอับๆ
ต้องจัดห้องให้โปร่งๆ มีแสงสว่างทั่วถึง หลีกเลี่ยงเครื่องใช้ เสื้อผ้าจำพวกสีมืดๆทึมๆ(เก็บให้เป็นที่เป็นทาง)
คงพอกันยุงเข้ามารบกวนได้

ถ้าไม่ฆ่านะ ถ้าจะฆ่าก็ใช้ตัวตบยุงไม้เทนนิสนั่นไง ปลื้ม

ไม่อยากจะฆ่าครับ เพราะไม่มีเวลาให้ฆ่า อีกอย่างนึงคือมีอะไรไหมครับที่พอจะเอาติดตัวไว้ แล้วยุงจะไม่มาลบกวน หรือไล่ยุงให้ไปไกลๆครับ

โปรแกรมไล่ยุงครับ

(ไล่ให้มากัดเรา)
ทำให้ห้องนั้นเต็มไปด้วยควันครับ
ไม่ก็คุณชายก็ไปนอนในสระว่ายน้ำแทน  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
โปรแกรมไล่ยุง หรือเรียกยุงกันแน่  เอือม

หาห่านฟ้ามาเลี้ยงไว้ในบ้านครับ

รับรองว่าห่านฟ้าแดกยุงเรียบ
ง่ะ สุดยอดจริงๆเลยครับไอเดียของแต่หละคน เอ่อ...มันจริงไหมครับที่คนผอมจะถูกยุงกัดมากกว่าคนอ้วน แถมยุงไม่มีจมูก ทำไมเราถึงเอากลิ่นต่างๆมาไล่ยุงได้หละครับ

รู้ได้อย่างไรครับว่ายุงไม่มีจมูก

ของแบบนี้ต้องฆ่าเท่านั้นครับ ไม่ฆ่ามันก็คอยกัดเราครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1] 2 3 4 5