หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันไล่หมีที  (อ่าน 17459 ครั้ง)
ปกตืตื่นบ่ายนี่นา  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เมื่อคืนดานอนตีห้า  ตื่นเก้าโมง ยิ้มน่ารัก
(หลอน  กลัวไปเรียนสัมนาสาย ทั้งๆที่วันนี้ไม่มีเรียนสัมนา ฮิ้ววว)
วันนี้อรก็มีเรียน กลัวสายจัง  กรี๊ดดดดด

(เรียน6โมงเย็น)

6 โมงเย็นเป็นเวลาดีที่ทุ่งดอกกระเจียวจะบานพร้อมกันทั้งม.
ผู้ชายจะออกมาเล่นบอล  แบ่งเป็นสองทีม ทีมนึงใส่เสื้อ อีกทีมนึงก็ถอด  หื่น

ดังนั้น 6 โมงเย็น เป็นเวลาดีที่สาวโฉดอย่างเราต้องไปขี่รถเล่น กร๊าก
นอกเรื่องหน่อย เห็นดาพูดถึงดอกกระเจียว เลยอยากรู้ว่าดอกกระเจียวที่เขาไปดูกันมากๆแถวชัยภูมิ มันจะโรยหมดเมื่อไร อยากไปดูอีก ตอนนั้นไปอากาศไม่ดีมีฝนตกด้วย แต่คนเยอะจริงๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่รู้ึค่ะ

รู้แต่ว่า  มันคนละดอกกระเจียว  ฮิ้ววว
แล้วมันดอกอะไร  ไอ้นั่นหรือเปล่า    หื่น

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
พี่ซีเพิ่งไปดูมา เมื่อเสาร์ที่แล้ว บอกว่าสวยมากมายค่ะ เห็นว่าปีนี้ฝนมาเร็วกว่าทุกปี แต่ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะโรยไปเมื่อไหร่อ่ะ  เศร้า

กระต่ายโฉด !!!
มายืนยันอีกคนเหมือนกันครับว่าสวยมากเลย เวลามองไปแล้วเห็นทุ่งกระเจียวบานเนี่ย ต่อด้วยอุทยานป่าหินงาม ยิ่งพูดยิ่งอยากไปอีก  ยิ้มน่ารัก

หมีโหดดดด

มายืนยันอีกคนเหมือนกันครับว่าสวยมากเลย เวลามองไปแล้วเห็นทุ่งกระเจียวบานเนี่ย ต่อด้วยอุทยานป่าหินงาม ยิ่งพูดยิ่งอยากไปอีก  ยิ้มน่ารัก
แต่ทุ่งดอกกระเจียวที่ ม.น. ไม่เหมือนที่อื่นนะคะ
ที่อื่นอาจสวย
แต่ที่นี่  หล่อบ้าง ไม่หล่อบ้าง บางดอกก็พุงพลุ้ย บางดอกก็กล้ามหน้าท้องเป็นมัดๆ หื่น

ดอกกระเจียวหล่อๆส่วนใหญ่มีเจ้าของแล้ว จึงทำได้แค่เป็นอาหารตาเท่านั้น  ลันล้า
แบร่ ไอ้เราก็นึกว่าทุ่งดอกกระเจียวจริงๆ ดาหนอดา

แตกหน่อไปที!!!  โวย

แบร่ ไอ้เราก็นึกว่าทุ่งดอกกระเจียวจริงๆ ดาหนอดา
พิษณุโลกมันเมืองร้อนนะคะ ฮิ้ววว
(ร้อนตับแลบ แดดแรงเหมือนกลางทะเลทราย ยุงตัวใหญ่และมีเยอะกว่าจำนวนนิสิต
ห้องเรียนหนาวเหมือนขั้วโลกเหนือ ฯลฯ)
แตกหน่อไปที!!!  โวย

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7