หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยด้วย  (อ่าน 14676 ครั้ง)
วันนี้ไปส่งงานอาจารย์มา ใกล้จะจบแล้ว

โดนให้กลับมาทำโลโก้เกม

ไม่มีความคิดสร้างสรรค์เลยแม้แต่นิดเดียว

ใครจะกรุณาบ้าง  กรี๊ดดดดด

ต้องทำทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษเลย

ต้องทำให้ออกแนวไทยๆให้เข้ากับเกมอีก

ลองแนะแนวทางมาหร่อยก็ได้ครับ

เผื่อจะลองเอาไปปรับปรุง

อ่อ ชื่อเกม ไทยเกม มีคำว่า รุ่นทดลองตัวเล็กๆด้วยครับ

ส่วนถ้าอังกฤษ Thaigame แล้วก็มี Alpha เล็กๆครับ

ช่วยแนะแนวทางผมหน่อย

ฮือๆ~

S♥NE - Goguma
เกมส์แนวไหนครับ
ขนาดเท่าไร
โลโก้จะเอาไปทำอะไรครับ

เกมเป็น 3D ออนไลน์ แนว mmorpg หรือแนวเดียวกับแรคแหละครับ

เนื้อหาเกม คือเอา บางระจันเป็นหลักครับ

แต่จะใช้การต่อสู้กับสัตว์มากกว่าครับ

โดยจะมีศัครูเป็นมนุษย์(พม่า จะโดนฟ้องไหมเนี่ย) เป็นระดับหัวหน้าครับ

ต้องทำสองขนาดครับแต่ถ้าได้มาก็คงจะแปลงขนาดเอง

396 X 135 และ 640X138 จุดครับ

จะเอาเป็นโลโก้เกมหน้า Login และโลโก้เกมตอนส่งอาจารย์ครับ

ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2006, 22:49 น. โดย พี่บิ๊ก » บันทึกการเข้า

เหวออ ท่าทางจะอลังการมากเลย ขอดูตัวอย่างเกมส์ได้ไหมครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

บิ๊ก ขอดูตัวละคร ตัวอย่างเกม คาแร็คเตอร์ เอ่อ โลเกชั่น เอ่อออ ศัตรูด้วย

คือ จะทำโลโก้ ก็ต้องดู ในเกมด้วยแหละว่าตัวละครซีเรียสหรือ ดูน่ารักยังไง จะได้ทำเข้ากับ เกมได้

(เอาจริงๆ คือ ตูอยากดู) ฮิ้ววว
ฝากพี่กัมละครับ เทพๆ (แจ๋ว แจ๋ว)

อยากดูเฉยๆครับ  ฮิ้ววว
พี่กัมเก่งครับ เชื่อถือได้ เจ๋ง

รูปที่มีตอนนี้มันไม่ใช่ในเกมนะครับ

เพราะที่อยู่ตอนนี้จะเป็นพวกโมเดลตัวละคร

โมเดลมอนสเตอร์มากกว่า

ถ้าอยากเห็นอาจจะต้องพรุ่งนี้นะครับ

ภาพที่เห็นเป็นตัวละครในเกมและมอนเสตอร์นะครับ

ออกแนวการ์ตูนๆหน่อย

ภาพไม่สมบูรณ์นะครับ

ตัวสมบูรณ์ไม่มีอยู่ที่บ้านนะครับ

อยู่ที่เครื่องเพื่อนนะครับ

จะให้โชว์ครบเลยไหมครับต้องไปค้นก่อนว่ามีครบ 12 ตัวไหม

เฮ้ย เจ๋งหว่ะ บิ๊ก

เออ ตูไม่ทำนะ   ฮิ้ววว เจ้าอู๋เอาไป

เดี๋ยวถ้าว่างๆจะสเก็ตดู

ขอโลเกชั่นด้วยสิ
แมพก็บ้านๆเลยหงะ  ง่ะ

แต่ตอนนี้ไม่มีเลย

มีแต่แบบไม่สมบูรณ์ไม่กล้สเอามาให้ดู

เอามาเหอะ เอามาแปะๆ ไว้ จะได้เอาไว้ลอก เร็วๆๆๆๆ  ฮิ้ววว
ไม่มีรูปพื้นที่เลยหงะ

มีแต่บ้านเป็นหลัง

หน้า: [1] 2 3 4 5