หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ระทึกขวัญกับรถบัส  (อ่าน 9204 ครั้ง)
เมื่อวานไปเยื่อมญาตที่หาดใหญ่(อยู่พัทลุง)ขาไปก็สบายดี เเต่ขากลับก็นั่งรถบัสสาย หาดใหญ่-พัทลุง กลับบ้านตามปกติมถึง ระหว่างทางมีรถสายหาดใหญ่-ตรังขับมาด้วยความเร็วสูงเเละเเซงรถบัสขับที่ผมนั่งขึ้นไป
รถคันที่ผมนั่งก็รีบเร่งความเร็วตามไปเเล้วทั้งสองคันก็บเเข่งกับด้วยความเร็วสูงมีทั้งเเซงซ้ายแซงขวารถคันอื่นทั้งคันหักเลี้ยวตัดหน้ากันเเล้วเข้ามาเบียดกับกันจนเกียบจะกระเเทกกันมันน่าหวาดเสียวมากมีคนอวกด้วย แป่ว
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,6191.0.html

ฮิ้ววว

สงสัยอยากเลียนแบบหนัง the fast มั้งคะ  (อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2006, 19:03 น. โดย เจ้าจั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
ชอบประโยคสุดท้ายครับ เป็นประโยคที่ซับซ้อนและยาวมาก
ของนานาก็ ตอนลงดอยค่ะ แต่เป็นรถแดง  ฮิ้ววว
นั่งรถแดง ที่นั่งปกติไมม่พอ เลยนั้งมันตรงกลางซะงั้น

แล้วรถขับซิ่งมากๆ ดริฟต์กระจาาย ทางโค้งโคตรเยอะ
ลงมาแล้วแทบอ้วก

จบ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

เฮ้ย นานา ไปที่ไหนมาน่ะ

คุ้นเหมือนกันว่านั่งไอ้รถแดง ๆเนี้ยแแหละ

ลงมาแทบอ้วกแต่มันส์ดี  ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
เคยแต่รถตู้ของพ่อ ตอน 2 ขวบเหตุการณ์จำไม่ได้ จำได้แต่ว่านั่งมากับพี่สาวรถคว่ำไป 4 - 5 ตลบ แต่ไม่เป็นไรซักคน ฮิ้ววว

เคยมีประสบการณ์รสบัสกลับรถบนทางขึ้นเขาครับ   ด้านซ้ายเป็นเหว  ด้านขวาเป็นภูเขา   ถนนแคบแค่ 2 เลน  ตอนกลับรถหวาดเสียวมาก  กลัวตกเหวครับ...

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
เคยแต่รถเมล์สายกำแพงเพชรพิษณุโลกเสีย

ได้กลิ่นไหม้  พร้อมกับรถค่อยๆช้าลง
ความมืดค่อยๆคืบคลานเข้ามา
มองซ้ายเป็นทุ่งนา  มองขวาก็ป่าอ้อย
สัญญาณมือถือก็ไม่มี
คนขับรถก็ซ่อมรถไม่เป็น

จินตนาการถึงหนังสมัยก่อนที่มีโจรปล้นรถเมล์
หน้าตาดีๆอย่างเรา  โจรมันจะจับตัวไปเรียกค่าไถ่รึเปล่า
(ไม่มีตังค์จะให้โจร55+)
ระหว่างที่นั่งระทึกขวัญอยู่นั่นเอง

รถเมล์คันใหม่มา  ก็ขึ้นรถ  กลับบ้าน  จบ ฮิ้ววว
เคยเจอไฟไหม้ใต้ท้องรถครับ ควันเต็มเลย รถจอดให้คนลง ผมก็ลุ้น เพราะนั่งอยู่เบาะหลังสุด

สุดท้ายไม่มีอะไร ดับไฟได้ก็วิ่งต่อ แต่ก็เสียวๆ ตลอดทาง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
เคยแต่รถ ชน ปั่งเดียว

ไม่มีใครเป็นอะไร หนิงก็ยังนั่งสวยเหมือนเดิม  ฮิ้ววว

เอ่อ..

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,6191.0.html

หมีโหดดดด

<3.
น่ากลัวครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไม่มีกับรถบัสครับ แต่นังรถตู้ ชั้นเกลียดมัน ฮือๆ~
ได้นั่งหลังตลอดเลย ฮือๆ~
บ้านไกลก็จริงแต่เวลาบอกคนขับจะได้ยินมั้ย ฮือๆ~
จะรู้จักบ้านผมมั้ย ฮือๆ~
ได้ข่าวว่ารถประเภทนี้ทับคนตายหน้าตลาดบ่อยด้วยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

เฮ้ย นานา ไปที่ไหนมาน่ะ

คุ้นเหมือนกันว่านั่งไอ้รถแดง ๆเนี้ยแแหละ

ลงมาแทบอ้วกแต่มันส์ดี  ฮิ้ววว

ลงดอยสุเทพค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เคยนั่งรถไปกับพี่แล้วมีรถคันนึง ล้อข้างหลังมันวิ่งแซงล้อหน้า (เหงื่อแตกพลั่ก) คันอื่นๆเลยต้องคอยหลบล้อ อย่างนี้เขาเรียกระทึกไหมครับ อี๋~

เคยนั่งรถบัสครั้งนึง ขณะที่จอดรถรับผู้โดยสารอยู่ ก็มีกระบะคันนึงวิ่งมาเสยเอากระจกส่องข้างของรถบัสไป
แล้วกระบะคันนั้นก็วิ่งต่อไปแบบไม่สนใจ คนชับรถบัสซิ่งตามไม่จอดเลยสักประมาณ 5 ป้าย
ขับเฉี่ยวกันไป เฉี่ยวกันมา สุดท้าย รถบัสมันคันใหญ่แทรกตามกระบะไปไม่ทัน  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: [1] 2 3