หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ...+*+... PCT ของในหลวง ...+*+...  (อ่าน 11953 ครั้ง)
หวังว่าทุกๆ คนคงยังจำสมัยที่ PCT ออกมาวางตลาดใหม่ๆ
เครื่อง sharp ที่ทาง TA แจกให้ทุกคนทดลองใช้ฟรีกัน
รุ่นฝาพับแหละครับ ตัวเล็กๆ
รู้กันไหมว่า ในหลวง พระองค์ท่านยังคงทรงใช้ PCT รุ่นนั้นอยู่
ณ ปัจจุบัน
ได้ยินมาจากผู้บริหาร TA ว่า ครั้งหนึ่งเคยนำรุ่น sanyo
ที่เป็นรุ่นหาคลื่นได้ มาถวายท่านเพราะเห็นว่าท่านทรงใช้เครื่องเก่า

นำเครื่องใหม่ไปถวาย พระองค์ตรัสได้น่าประทับใจจริงๆ
"เอามาให้ฉันทำไม... ในเมื่อเครื่องเก่าฉันก็ยังใช้ได้อยู่"
ท่านทรงประหยัดเพื่อประเทศเรามากๆ แต่คนธรรมดาอย่างเรา
กลับมีความรู้สึกที่จะอยากได้รุ่นใหม่ๆ เข้าใจว่าบางคนเนี่ยะ
ซื้อมือถือเพราะหลายเหตุผล มีเถียงกันบ้างในกระทู้ ไม่ได้หวังอะไร
จากกระทู้ที่ตั้งเพียงแค่อยากจะบอกว่า
"ช่วยกันประหยัดเถอะ"
พระเจ้าอยู่หัวของเราทรงงานตรากตรำเพื่อพวกเรา หากเพื่อนๆ
พี่ๆ น้องๆ
ได้ทำงานใกล้ชิดท่านจะรู้ว่า "น่าภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย"

ไม่ได้ห้ามหากใครจะซื้อถูกซื้อแพง แต่อยากให้ใช้งานให้คุ้มทุกบาท
ทุกสตางค์ที่เสียไป เวลาซื้อถามตัวเองนิดนึงว่า "Tool or Toy?"

ไม่รู้ว่ามีคนเคยมาโพสรึยัง ถ้าโพสซ้ำก็ขอโทษด้วยนะคะ
ปล. ไปลอกเค้ามา เพื่อให้ ได้ดูกันว่า ในหลวง สุดยอดจริงๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ไม่รักก็ไปไกลๆ

ขอบคุณค่ะ

กรี๊ดดดดด

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
กรี๊ดดดดด

(ช่วงนี้กระจู๋เกี่ยวกับในหลวงเยอะแฮะ)
(ไม่ชอบเลยแฮะ ที่คำว่า กระจู๋ กับ ในหลวง ต้องอยู่ใกล้กัน)
เคยอ่านแล้วค่ะ

อ่านกี่รอบความรู้สึกก็ยังเหมือนเดิม  ยิ้มน่ารัก

รักในหลวงค่ะ
กรี๊ดดดดด

(ช่วงนี้กระจู๋เกี่ยวกับในหลวงเยอะแฮะ)
(ไม่ชอบเลยแฮะ ที่คำว่า กระจู๋ กับ ในหลวง ต้องอยู่ใกล้กัน)

เลี่ยงใช้คำอื่นไม่ได้เหรอ  เอือม
เคยอ่านแล้วเหมือนกันครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
 ยิ้มน่ารัก

เรา (L) ในหลวง

ในรูปไม่ใช่ msn เรานะ แต่เห็นแล้วดีใจมาก  ยิ้มน่ารัก

พนักงานบริษัท.
เ็นูปเ็มแ้วซึ้ง ฮือๆ~

จะเ็นคนดีเพื่อในหลวงนะคะ
ขอจงทรงพระเจริญ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

คนเยอะมากๆจริงๆวันนี้

อ่านแล้วจ้า  จ๊วบ

Las Noches Rubicundior
ผมใช้ 3310 มา 4 ปี พอหายก็เอาของเก่าพี่มาใช้ เป็น 3315 ทนทานนานปีไม่มีเปลี่ยน ลันล้า

ยิ้มน่ารัก

เรา (L) ในหลวง

ในรูปไม่ใช่ msn เรานะ แต่เห็นแล้วดีใจมาก  ยิ้มน่ารัก

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
เชื่อว่าคงอ่านกันแล้วทั้งนั้นแหละ แต่ก็คิดว่าอ่านแล้วก็คงกรี๊ดกันทุกคน
ดีใจกับพวกเราด้วย มีพระมหากษัตริย์ที่ทรงเป็นฮีโร่ ทรงเท่มากๆ

ใครมีรูปบทความเรื่องยาสีฟันกับในหลวงบ้างครับ
ผมพยายามหาภาพประกอบที่เป็นหลอดยาสีฟันขาวๆ แบนเป็นกระดาษนั่นมานานแล้วแต่ไม่เจอสักที
อยากบอกว่าเนื้อหาจากบทความนั้น (ของ ดร.สุเมธ?) เป็นหนึ่งในเข็มทิศขีวิตของผมเลยทีเดียว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://chem17bangmod.siamindustry.com/story14%20toothpaste.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2006, 18:32 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
-/\-  พ่อหลวงของประชาชนไทยค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .

ยักษ์มาเจอล่ะกรี๊ดสลบ  ยิ้มน่ารัก
(+1) ครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: [1] 2