หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: รักในหลวงจังเลย  (อ่าน 17201 ครั้ง)
บางทีสังคมไทยมันไม่ต้องการเหตุผลครับ  ง่ะ
บางครั้งก็ออกดูไร้สติ... อ๊ะ... ว่าจะไม่พูดเรื่องนี้...
อย่าพูดค่ะ    ฮิ้ววว

หนังสือพระราชทาน เห็นหลานที่บ้านย่ามีค่ะ

เมื่อก่อนเห็นแล้วเฉยๆ  แต่พอเอ้เอามาให้ดู..แล้วมัน  เกินบรรยาย   ฮือๆ~

-/\-  ทรงพระเจริญ ค่ะ

เลวยั้นเงา
ผมมีที่บ้านตอนนี้ 1 กอง เอาไว้วาดรูปและจดบันทึก

เมื่อเช้าไปวิ่งสวนลุม เห็นอาม๊าคนนึงถือโปสเตอร์พระบรมฉายาลักษณ์มาแล้วให้อาแปะพร้อมกับบอกว่า
"เก็บไว้ดีๆ อย่าให้มีรอยนะ "  ยิ้มน่ารัก

น่ารักจัง  ยิ้มน่ารัก

http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9490000067775

ปลื้ม

สมุดนั่นที่บ้านยังมีอีกเพียบเลยครับ
พ่อแม่ผมเป็นครูประถม เลยคอร์รัปชั่นมาเพียบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ง่ะ เคยมีอ่ะ

รอคอย
เพิ่งเคยเห็นค่ะ ชอบจัง  กรี๊ดดดดด

เซฟไว้เรียบร้อย  ยิ้มน่ารัก
 ยิ้มน่ารัก

สิ่งเดียวที่ฉันรู้ ตือ  ฉันไม่รู้อะไรเลย
ขายธนบัตร 60 ปีในหลวง ครับ ใบละ 150   ยิ้มน่ารัก (รวมค่าส่ง)

ถ้ามา้เอาเอง 130

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เมื่อกี้ก่อนลงมา  ดูข่าวไอทีวี

ไปสัมภาษณ์พวกช่างภาพ  แล้วก็คนประพันธ์เพลงที่ใช้ประกอบในการถ่ายทอดสดราชพิธี

ประทับใจมาก   ฮิ้ววว   พี่คนที่ต้องเดินถือกล้อง  เค้าต้องเดินถอยหลังถ่ายภาพในหลวง

ที่กำลังเสด็จ แล้วสายเคเบิ้ลที่พื้น  จะพันขาพี่คนนั้นอ่ะคะ

ในหลวงมีรับสั่ง พร้อมใช้พระหัตถ์ขวา ชี้มาที่ขาพี่เค้า "บอกว่าระวังจะล้ม"

ฮือๆ~  ร้องไห้เลย....

เลวยั้นเงา
ขายธนบัตร 60 ปีในหลวง ครับ ใบละ 150   ยิ้มน่ารัก (รวมค่าส่ง)

ถ้ามา้เอาเอง 130

วันก่อนรีบขึ้นรถเมล์ คว้าเอาแบงค์หกสิบให้กระเป๋าไปโดยไม่ทันมอง

กระเป๋ามองหน้าอยู่ครู่หนึ่ง ก่อนจะยื่นคืนมาให้
"น้อง เก็บไปเหอะ - เดี๋ยวพี่ออกให้"

:05:ดีใจจริง ๆ (เพราะตูไม่ต้องใช้แบงค์พันที่ซ่อนอยู่อีกช่องนึง)
อ่านไปยิ้มไปครับ
น้ำตาระรื้นอยู่
ไม่ได้ร้อง ยู่หอ แอบอายเพื่อน

จริงๆ แล้วผมชอบอ่านเรื่องแบบนี้มากเลย
เวลาไปตามร้านหนังสือ หรือศูนย์หนังสือจุฬาก็ชอบไปนั่งอ่าน
โดยเฉพาะเล่มที่พูดถึงพระราชอารมณ์ขัน
น่ารักมากๆ
จำไปเล่าเพื่อนก็เยอะ
(จริงๆ แล้วก็อ่านไปแอบร้องไปเหมือนกัน คนเยอะเขิน)

แต่อยากหนึ่งที่ผมรู้สึกนะ
ผมว่า "พ่อเหนื่อย" มากเลย
สงสาร

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
วันก่อนรีบขึ้นรถเมล์ คว้าเอาแบงค์หกสิบให้กระเป๋าไปโดยไม่ทันมอง

กระเป๋ามองหน้าอยู่ครู่หนึ่ง ก่อนจะยื่นคืนมาให้
"น้อง เก็บไปเหอะ - เดี๋ยวพี่ออกให้"

:05:ดีใจจริง ๆ (เพราะตูไม่ต้องใช้แบงค์พันที่ซ่อนอยู่อีกช่องนึง)

555+

ถ้าใช้ แบงค์พััน กระเป๋็า มีอาจจะค้อน ได้นะ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
หน้า: 1 2 3 4 [5]