หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: รักในหลวงจังเลย  (อ่าน 17196 ครั้ง)
ขอตั้งจู๋ใหม่นะคะ ไม่รู้ว่าจะพร่ำเพรื่อป่าว

วันนี้เป็นคนนึงที่ใส่เสื้อเหลืองค่ะ
เห็นจากในทีวีตอนเช้าที่มีประชาชนไปรอเข้าเฝ้าในหลวงจากพระที่นั่นอนันตสมาคม
(ขออภัยถ้ารายละเอียดผิดไป)

ซึ้งจังเลย  ฮือๆ~
คนไทยรักในหลวงม้ากมาก  กรี๊ดดดดด

เมื่อกี้ก็เพิ่งไปร่วมจุดเทียนชัยกับทางมหาวิทยาลัยมาด้วย
เห็นว่าอย่างน้อยๆ วันนี้เราก็สามัคคีเพื่อพ่อหลวงของเรากันนะ
ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญค่ะ  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ยิ้มน่ารัก

(เพิ่งโพสในจู๋นู้น ง่ะ)
ปั่นนี่หว่า  เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เรารักในหลวง
ยืมเค้ามาค่ะ  ปลื้ม

"ทั้งชีวิตที่เหลืออยู่ของข้าพุทธเจ้าถ้าหากสามารถทำให้ฝ่าพระบาททรงมีพระชนมายุยิ่งยื่นนาน
ยิ่งขึ้นอีกแม้แค่เศษเสี้ยวนาที ข้าพุทธเจ้าขอถวายชีวิตที่เหลืออยู่นั้นทั้งหมด"

there are no regrets in life, just lessons . .
เรารักในหลวง  ครับ  ขอทรงจงหระเจริญ

เห็นในทีวีเหมือนรูปที่ไอ้สามเอามา บอกตรงๆว่าขนลุกมาก ตื้นตันใจอย่างไม่ถูก
แล้วพึ่งได้ดูเทปเมื่อเช้าที่ท่านทรงโบกพระหัตถ์ แล้วคนข้างล่างก็ตะโกนว่าทรงพระเจริญ เห็นแล้วเกือบร้องไห้ ฮือๆ~
ดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทยครับ

คนไทยรักกันนะครับ ฮือๆ~

เขียนผิดครับ  ขอแก้ตัว  ขอทรงจงพระเจริญ   ยิ้มน่ารัก

เห็นในหลวงยิ้มด้วย ดีใจมากเลย  ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เมื่อกี้ (ตอนร้องเพลงสดุดี) มีพระจันทร์ทรงกลดด้วยครับ
ที่ประจวบเราตั้งขบวนเดินเทิดพระเกียรติกันยาวมากกกกกก มากขนาดที่ผมไม่คิดว่าจะมีคนมากันได้มากขนาดนี้สำหรับจังหวัดเล็กๆ (ผมก็ไปเดินกะเค้ามาด้วย ยิ้มน่ารัก)
แล้วก็มีเรื่องประหลาดใจเล็กๆ มาฝาก 3 เรื่อง
เรื่องแรกคือพระจันทร์ทรงกลด
เรื่องที่สองคือ เทียนที่จุถถวายพระพรของผมมันไม่มีน้ำตาเทียนหยดเลย ไม่หยดใส่มือผม และไม่ดับด้วย
เรื่องสุดท้าย เศษดินปืนของพลุร่วงใส่มือผมชิ้นนึง ยิ้มน่ารัก และใส่ปาก ชิ้นนึง  ฮือๆ~

ผมจะถือเป็นลางดีสำหรับประเทศได้มั้ยครับ
(เพราะตอนแรกผมอธิษฐานให้เทียนนี้คืออนาคตของประเทศ (และอนาคตของผมด้วย))

//เมื่อกี้โพสต์ในจู๋นู้นแล้วเหมือนกันอะ

เขียนผิดครับ  ขอแก้ตัว  ขอทรงจงพระเจริญ   ยิ้มน่ารัก

น่าจะเป็นขอจงทรงพระเจริญนะครับ ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ได้เห็นแล้วตื้นตันใจครับ น้ำตาแทบไหล

ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ
นัทร้องไปหลายรอบแล้วค่ะ    ฮิ้ววว

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานค่ะ  เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้กับประชาชนนะคะ       ปลื้ม

-/\- 

เลวยั้นเงา
ตอนหัวค่ำ เล่นMSNไปพร้อมกับถวายพระพรหน้าทีวี

ไม่ใช่เฉพาะที่ประเทศไทยนะ พี่สาวที่อยู่ออส กับเพื่อน(ตาลซะ)ที่อยู่เกาหลี

ก็ดูทีวีเพื่อร่วมถวายพระพร (เปิดทีวีกันดังลั่น รวมตัวกันที่หน้าทีวี)

ร้องเพลงสรรเสริญ+สดุดี

ซาบซึ้งจัง นึกแล้วก็ขนลุก นี่แหละพลังคนไทย พลังแผ่นดิน  เจ๋ง
หน้า: [1] 2 3 4 5