หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาลิขสิทธิ์ Font ตระกูล PSL  (อ่าน 125836 ครั้ง)
PSL ชอบอยู่ 2 ตัว
1.เมทะนี อันนี้สวยดีครับ (เลยเอามาพัฒนามาเป็น สวภ.) เพิ่งมาฮิตก็ในงาน 60 ปีฯ
2.ดิสเพลย์ อันนี้ชอบที่มันดูเป็นมาตรฐาน และอ่านง่าย (ข้อเสียคือพิมพ์ตัวเล็กๆแล้วแย่มาก)

ส่วนกิตติธาดาอ่านยากไปหน่อย ถ้าพิมพ์ตัวเล็ก
ถึงวงการกราฟฟิกร้อยละ 50 จะใช้ฟอนต์นี้ก็เถอะ

ส่วนผมชอบชลาลัยกับแอดเวอทาส์

โอ๊ะๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตำรวจครับ..
ม่ายๆ ทำอะไรลงไป ต้องลี้ภัยไปเขมรอีกแล้วตู ฮือๆ~

เว็บกราฟฟิกอันดับ1ประเทศไทย ไม่มีตำรวจมาดูถือว่าแปลกครับ เกย์แอบ
~อ๊ากกกก  อี๋~

แถมเป็นเว็บฟอนต์

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เค้าก็ฟ้องของเค้าได้นี่นาไม่เห็นผิด

ว่าแต่โรงเรียนนาๆจะโดนมั้ยนี่ เห็นมีPSL ทุกเครื่องเลย 
 คริคริ

แอบอ้าง
author=Famamaci!? link=topic=6333.msg287387#msg287387 date=1151133610]
มีPSL ทุกเครื่องเหมืิอนกัน ง่ะ

โดนหางเลขกันทั้งหมดแหละฟะ ไม่ต้องร้อนตัว ชิ

ฮิ้ววว

รร.โดน
ถูกกก  ฮิ้ววว

<3.
งั้นผมก็ดึงรูปมาจากโรงเรียนเหมียนกัลลล ปลื้ม
(จะมีใครเชื่อตูมั้ยเนี่ย เฮ้ย!?)

เพื่อการศึกษาครับ  ฮี่...
กฏหมายเรื่องลิขสิทธิครับ มีอยู่ข้อนึงว่าไว้
ประมาณว่าถ้าใช้เพื่อการศึกษา ค้นคว้า วิจัย
ลิขสิทธิ์ก็จะยกเว้นไว้ให้

ไอ้ข้อนี้เอง จึงเป็นข้อแก้ตัวของตามเว็บบิตหัวหมอทั้งหลาย
มีคำถาม :
มีความจำเป็นมากเลยรึครับ ที่จะต้องยอมละเมิดสิทธิ์ฟอนต์ตระกูลดังกล่าว??
ฟอนต์อื่นทดแทนไม่ได้??
จำเป็นอย่างที่สุด เพราะเจ้านายต้องการ PSL Display เพราะมันตัวโตอ่านง่าย ฮิ้ววว
ละเมิดหรือไม่ ขึ้นอยู่กะเจ้านายครับ.ว่าจะซื้อไม่ซื้อ...
และไม่มีฟอนต์อื่นแทน PSL ได้หรอก

กำลังโหลดข้อมูล .....
กฏหมายเรื่องลิขสิทธิครับ มีอยู่ข้อนึงว่าไว้
ประมาณว่าถ้าใช้เพื่อการศึกษา ค้นคว้า วิจัย
ลิขสิทธิ์ก็จะยกเว้นไว้ให้

ไอ้ข้อนี้เอง จึงเป็นข้อแก้ตัวของตามเว็บบิตหัวหมอทั้งหลาย
ฮี่ๆ กร๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8