หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาลิขสิทธิ์ Font ตระกูล PSL  (อ่าน 125847 ครั้ง)
เอาน่ะ วัวมีตั้งหลายคอก และก็ไม่ใช่วัวเราเสียด้วย ฮิ้ววว

กำลังโหลดข้อมูล .....
การที่เป็นบริษัทแล้วยังใช้ของเถื่อนนี่ไม่น่าสนับสนุนเท่าไหร่ เพราะหารายได้โดยไม่ลงทุนดูแล้วเห็นแก่ตัวไปนิดครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มีคำถาม :

มีความจำเป็นมากเลยรึครับ ที่จะต้องยอมละเมิดสิทธิ์ฟอนต์ตระกูลดังกล่าว??
ฟอนต์อื่นทดแทนไม่ได้??

Today you , Tomorrow me.
แล้วถ้าผมจะเอาฟอนต์คุณแอนไปใช้ในการพิมพ์หนังสือของผมเอง จะต้องทำเรื่องขออนุญาตอย่างไรบ้างหรือเปล่าครับ ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่ต้องครับ ฟอนต์เว็บนี้ฟรีทุกตัว (เพราะใช้ fontlab เถื่อนกันทั้งนั้น เก็บตังค์ไม่ได้)

ปล1.PSL ก็เกินไปนิด ทำไมต้องเก็บมหาโหดขนาดนั้น
ปล2.ถ้ายังไง ก็แนะนำฟอนต์ DB นะครับ ราคายุติธรรม
เอ้ย ลิขสิทธิ์ หนึ่งเครื่อง ทั้งเซ็ต 10000 บาท ก็ไม่ค่อยแพงนะ  (ในแง่บริษัท)
ปล. รู้สึกว่า DB ก็ราคาไล่เรี่ยราวๆนี้แล้วนะ ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ครับ

DB แพง ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่รู้ ตูใช้ฟอนต์เถื่อนจากที่นี่ ฮิ้ววว

{หมีโหด}เค้าก็ฟ้องของเค้าได้นี่นาไม่เห็นผิด

ว่าแต่โรงเรียนนาๆจะโดนมั้ยนี่ เห็นมีPSL ทุกเครื่องเลย  คริคริ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มีPSL ทุกเครื่องเหมืิอนกัน ง่ะ
เช่นกัน  ฮิ้ววว

ที่บ้านก็มี PSL แหละ แต่ไม่เห็นน่าใช้เลย 

ง่ะ

<3.
แต่นักเรียนส่วนมากก็ไม่ค่อนใช้นะ เห็นใช้ฟอนต์ลายมือของเว็บนี้มากกว่า ไอ้มืดหมี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
Angsana UPC

ง่ะ
PSL ชอบอยู่ 2 ตัว
1.เมทะนี อันนี้สวยดีครับ (เลยเอามาพัฒนามาเป็น สวภ.) เพิ่งมาฮิตก็ในงาน 60 ปีฯ
2.ดิสเพลย์ อันนี้ชอบที่มันดูเป็นมาตรฐาน และอ่านง่าย (ข้อเสียคือพิมพ์ตัวเล็กๆแล้วแย่มาก)

ส่วนกิตติธาดาอ่านยากไปหน่อย ถ้าพิมพ์ตัวเล็ก
ถึงวงการกราฟฟิกร้อยละ 50 จะใช้ฟอนต์นี้ก็เถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2006, 15:55 น. โดย xxxxx » บันทึกการเข้า
แพงไปหรือเปล่าหว่า ราคา font นี่ซื้อโปรแกรม graphic แผ่นแท้ได้หลายตัวอยู่นะเนี่ย  หมีโหดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8