หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาลิขสิทธิ์ Font ตระกูล PSL  (อ่าน 125839 ครั้ง)
ไม่เกี่ยวกับ f0nt.คอม นะสาดดดดดดดอ่านไว้ อ้วก
เอามาให้อ่านค้าบบบบ
อยู่ดีๆ ก็มีจดหมาย Fax มา จากบริษัท พีเอสแอล สมาร์ทเล็ตเตอร์  :14:บอกว่าละเมิดลิขสิทธิ์ Font เค้าหง่ะ โดย Capture หน้าเว็บ แล้วงตัวอักษรที่เราใช้ แถมบอกว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ พร้อมแนบใบเสนอราคามา เริ่มต้นที่ 85,000 บาท /เครื่องคอมฯ หง่ะ ใช้ไป 6 Font เหวอ มันจะให้ซื้อมันเป็นแสนเลยหง่ะ มีใครโดนมั่งเห็นเค้าว่าโดนกันเยอะมากกกกก

ฝากเตือนเพื่อนๆ ว่า Kittithada ตอนนี้ เค้าไล่ฟ้องทั่วราชอาณาจักร ฟ้องบริษัทที่จัดทำไม่ได้ ก็ฟ้องเอากะลูกค้าหง่ะ

ว่าแต่ทำไงดี ปัญหาตัวเองยังเอาไม่รอดเลยหง่ะ แชร์ๆ กันหน่อยเด้อคับเด้อ..... เฮ้อ.... กลุ้ม
อ้อ... เค้าว่าเค้าเคยฟ้อง และชนะคดีมาแล้ว www.fontpsl.com เนี่ยมีข้อมูล

โห........สงสัยบริษัท กำลังจะเจ๊ง...........มันเล่นฟ้องไปทั่ว..........

เพิ่มอีกแล้วกัน.......ก๊อบมาจากที่เดิมแหล่ะ

http://www.google.co.th/search?hl=th&q=psl%2B%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%82%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B9%8C&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2+Google&meta=cr%3DcountryTH

มีคนเคยโดนจับเมื่อ3 ปีก่อน

ทำร้านถ่ายเอกสาร
พิมพ์งานหน้าราม
เครียดอยู่เป็นเดือน
เลย ไปคุยที่กระทรวงพาณิชย์ กรมทรัพย์สินทางปัญญา

เจ้าหน้าที่ ของกรมทรัพย์ ฯ เเนะนำให้ ว่า ให้ เค้าฟ้องร้องเราไป
เเล้วไปสู้กันในศาล เพราะมันต้องตรวจสอบอะไรหลายๆอย่าง

แต่เขากลัว ( คือ นิสัยผู้หญิงไม่อยากไปสู้รบตบมือกับมัน)
เลยจ่ายไป 20000 (เสียค่าโง่ ให้พวก ... 3cษ...)

เงิน 20000 บาท แบ่งได้ดังนี้
เข้า สอ.นอ. 5000 -7000
พวกเด็กนำจับ 1000-2000
เจ้าของเรื่องที่ฟ้องร้อง น่าจะได้ส่วนที่เหลือ

สังเกตุ ดูได้ว่า

ไม่ถึงศาลสักคดี ยอมความตลอด
เหตุการณ์ ครั้งนั้น น่าสงสารสาดดดดดดดดด 3cษ
ไม่กล้ารับงานกลัวไปหมดกลัวว่ามันจะมาจับ รอบสอง

ส่วนข่าววววววววดีว่ัะะะะะะะะ ลันล้า ข่าวดีมากสำหรับผู้โดนจับฟอนต์ PSL เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2006, 19:29 น. โดย oop » บันทึกการเข้า
เจ๋งจริงๆครับ  ง่ะ
ถ้าคุณโพสต์และอ่านอะไรไปจากที่นี่นานๆ เข้า
จะเข้าใจดีครับ ว่าเราย้ำกันบ่อยๆ ว่าอย่าใช้ฟ๐นต์ลิขสิทธิ์ ถ้าคุณไม่ได้ซื้อ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้อ เพิ่งอ่านลิงก์ข่าวดี ขอเบิ้ลหน่อย

คำพูดของตาห้อยเนวินตอนนั้นเกิดจากกำลังภายในหมัดมวยหลายอย่างครับ
มันลึกล้ำซ้ำซ้อนซ่อนเงื่อน ผมเคยคุยกะคุณพัลลภ แต่ไม่เอามาไขในที่แจ้งดีกว่า
ในฐานะคนออกแบบ ผมโคตรเกลียดวาทะนั้นเลย
มันกลายเป็นตราบาปติดตัวเนวินไปตราบนานเท่านาน
ว่าเขาตื้นจริงๆ ในเรื่องกฎหมายลิขสิทธิ์

เอางี้ครับ ถ้าคุณสงสัยว่าฟอนต์มีลิขสิทธิ์หรือเปล่า
ลองเข้าไปอ่านที่นี่ครับ http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4754.0.html
กรมทรัพย์สินทางปัญญา กระทรวงพาณิชย์ (ยุคหลังยุคมืดนั่น) จัดประกวดฟอนต์เองเลย
ส่วนหนึ่งก็เพื่อกระตุ้นเตือนให้คนไทยได้เข้าใจว่า
ฟอนต์ เป็นอะไรที่ควรค่าแก่การให้เกียรติในแง่ของผลงานลิขสิทธิ์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซื้อซีดีเพลงของจริง
ใช้วินโด้วจริง
โฟโต้ฉ็อปจริง
ฟอนต์ของจริง

เป็นโลกในอุดมคติทีเดียวเชียว เลือกเอาให้เหมาะสมเคารพผู้ผลิต
แต่ก็ต้องสะท้อนความต้องการจริงๆของตลาดและของเราด้วยนะเออ
ทำตัวให้ห่างตะรางที่สุดแล้วกันนะครับทุกท่าน

เอ๊ะ คุยกันอย่างกะว่าที่นี่เป็นเวบฟอนต์ยังงั้นล่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
อ้าว ซวยเลย
ลิมไปว่านี่แตกฟ๐ง

นี่มันเว็บพี่ตู้ห์นะครับ  โวย
ของเขามีลิขสิทธิ์ ถ้าไม่จ่ายลิขสิทธิ์เขา แล้วจะใช้ทำไมล่ะครับ
อยากใช้ของ ของเขา ก็เคารพกติกาของเขานะครับ

ฟอนต์อื่นๆ สวยๆ งามๆ และฟรียังมีอยู่นะเออ  ลันล้า

Today you , Tomorrow me.
ใช่ๆ
ตามเว็บ Dafont อะไรเงี้ยะ ยิ้มน่ารัก

(ตูจะโดนมั้ยวะ หลังๆชอบทำเสี่ยงๆ  ไอ้มืดหมี)
โดน

สรุปเหตุการณ์ให้หน่อยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
บริษัทผมก็ใช้ของเถื่อนอยู่
โทร.ไปถามราคาแล้ว แพงมากกกกกกกกกก เฮ้ย!?

. . . .  .
เสี่ยงก็ยอม ..ผมแนะนำไปตามหน้าที่แล้ว หัวหน้าไม่ซื้อ ฮิ้ววว

กำลังโหลดข้อมูล .....
แอบอ้าง
บริษัทผมก็ใช้ของเถื่อนอยู่
โทร.ไปถามราคาแล้ว แพงมากกกกกกกกกก

. . . .  .
เสี่ยงก็ยอม ..ผมแนะนำไปตามหน้าที่แล้ว หัวหน้าไม่ซื้อ

:26:ก็ว่างั้นแหละ ชิ

ต้องให้วัวหายเสียก่อนถึงจะคิดล้อมคอก เกย์แอบ

งบน้อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8