หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาลิขสิทธิ์ Font ตระกูล PSL  (อ่าน 125834 ครั้ง)
สาบานว่า ทุกคนที่ใช้ เอาไปใช้ในการศึกษาชีวิต จริงๆครับ  เจ๋ง

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
 :44:แล้วฟอนท์ในนี้เอาไปใช้จะโดนมั๊ยค่ะ แต่ให้กำลังใจทุกครั้งนะและโหวตด้วย และขอบคุณที่ให้ใช้ฟรี พยามหาโปรแกรมสร้างฟ้อนท์ที่ใช้กันนะไม่รู้จะไปเอาที่ไหน มีแต่อ่านวิธีทำนะค่ะ ทำได้ เผื่อจะได้อวดชาวบ้านกะเขามั่ง แต่ตอนนี้กำลังอ่านแต่ละหัวข้ออยู่ค่ะ จะได้ไม่สับสน ขอบคุณนะค่ะ คริคริ
http://f0nt.com/readme/
ลองอ่านดูครับ แล้วจะค่อยๆรู้เอง ไอ้มืดหมี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
:44:แล้วฟอนท์ในนี้เอาไปใช้จะโดนมั๊ยค่ะ แต่ให้กำลังใจทุกครั้งนะและโหวตด้วย และขอบคุณที่ให้ใช้ฟรี พยามหาโปรแกรมสร้างฟ้อนท์ที่ใช้กันนะไม่รู้จะไปเอาที่ไหน มีแต่อ่านวิธีทำนะค่ะ ทำได้ เผื่อจะได้อวดชาวบ้านกะเขามั่ง แต่ตอนนี้กำลังอ่านแต่ละหัวข้ออยู่ค่ะ จะได้ไม่สับสน ขอบคุณนะค่ะ คริคริ

ขอโทษนะคะ แต่คงต้องให้ไปลองอ่านกระจู๋นี้หน่อยนะครับ
ขุดครับ

ลืมจู๋นี้ไปเลยว่าเคยมีคนที่โดนอุทธาหรณ์นี้เต็มๆ

อาม่าน่าสะสมประสบการณ์เสียวเหล่านี้ไว้ในจู๋นั้นเมือนกันนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอแอบพูดอะไรหน่อยได้หรือเปล่าครับ เหลือบ
อยากจะบอกว่า ไอ PSL น่ะ ทำตัวอย่างกับฟอนท์สวยนักนะ มาเรียกเก็บตัง มีปัญญาทำให้สวยเท่า f0nt หรือเปล่าเถอะ โถ เบ่งจังนะ  โวย

*ขออณุญาตแก้ภาษานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2007, 17:58 น. โดย BosS_NegativE » บันทึกการเข้า
ฟอนต์เขาดีจริงนะครับ แถมทำฟอนต์ไม่ใช่ง่ายๆ เป็นใครก็ต้องภูมิใจที่ทำฟอนต์ออกมาสวยพอที่จะเก็บตังค์ได้

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อีกอย่าง เขาทำฟ๐นต์ขึ้นมาก็เพื่อทำกำไรนะครับ ไม่ใช่ทำเล่นๆอย่างพวกเรา ไม่งั้นเขาจะตั้งบริษัทเพื่ออะไรล่ะครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ขุดหน่อยนะครับ
ทราบข่าวจาก Twitter มาว่า

แอบอ้างจาก: http://twitter.com/pawoot/status/1214819476
ปัญหาคือ ดันเอา Font PSL ไปใช้ใน banner ตัวเล็กนิดเดียว
ปรากฏเค้าไปเจอ และบอกว่าให้ซื้อลิขสิทธิ์ รวมราคา 136,000 บาท ใครเคยโดนเคสนี้บ้าง?

มีกรณีแบบนี้อีกรายนึงแล้วนะครับ
ยังไม่รู้ว่าเรื่องจะดำเนินการอย่างไรต่อไป (ตอนนี้กำลังคุกรุ่นอยู่)
แต่เอาข่าวมาแปะให้รู้กันเป็นอุทธาหรณ์ครับ
เผื่อใครที่เผลอไปใช้ฟอนต์ยี่ห้อนี้โดยไม่ได้ซื้อของเขาอีก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถึงว่า มีขาจรอ่านจู๋นี้เยอะเชียว

พอดีเอาลิงก์นี้ไปแปะไว้ในทวิตเตอร์ครับ
ถ้าคืบหน้ายังไงหรือมีอะไรสงสัยจะถามหรือให้คำแนะนำก็ได้นะครับ

พอดีเอาลิงก์นี้ไปแปะไว้ในทวิตเตอร์ครับ
ถ้าคืบหน้ายังไงหรือมีอะไรสงสัยจะถามหรือให้คำแนะนำก็ได้นะครับ

กดเข้าไปดู เจอรูปคนให้กล้วยไว้  ยิ้มน่ารัก
แล้วไปอ่านต่อยังไงไม่รู้ งง

รวมความ ว่า แสนสามหมื่นหกพัน
นี่สาหัสเหมือนกันแฮะ  เศร้า

กร๊าก ให้กล้วยจริงๆ ด้วย

http://twitter.com/pawoot
อ่านเรื่องย่อๆ ย้อนหลังได้จากนี่ครับพี่โอ๋
(twitter มันก็คล้ายๆ บอร์ด + msn รวมกันนี่แหละ คือเราต้อง follow เขาถึงจะตามการเคลื่อนไหวได้)

ตอนนี้ ปัญหามันน่าจะเลยมาเป็นที่
ฟอนต์ psl มีผู้ใช้คอมฯ หลาย(เยอะมาก)
ไม่รู้ว่ามันคือของมีลิขสิทธิ์ เช่น ครู ตจว. ไม่รู้
พนักงานโรงพยาบาลไม่รู้ หรือ คนทำแบเนอร์บางคนไม่รู้
ไม่รู้นี่ไม่รู้จริงๆ ไม่ใช่รู้แล้วเอามาใช้ หรือใช้พอจับได้แล้วบอกไม่รู้

คนไม่รู้เอาไปใช้แล้วโดนแสนกว่าๆ นี่เหงือกาฬแตก พาลช็อคตาตั้งได้เลย

ขนาดน้องๆ ในบอร์ดยังมีไม่รู้
เอางานมาโชว์แล้วแปะ psl ลงไปเลยครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8