หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้fontไทย ที่มีหางยาวๆ  (อ่าน 24347 ครั้ง)
คืออยากได้ อักษรศิลป์ ที่เป็นภาษาไทย ที่ใช้เขียนตามการ์ด ที่หางยาวๆ พลิ้วๆ
คือพอดีเราจะเอาไป พิมพ์การ์ดเพื่อเทิดพระเกียรติแต่เราไม่มีฟอนต์ตัวนี้
ใครมีช่วยส่งให้เราด้วยนะ ไม่มีตัวอย่างแต่น่าจะรู้จัก เราก็ไม่รู้ว่ามัน ชื่อฟอนต์อะไร
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขอความกรุณาด้วยนะ
ขอบคุณล่วงหน้า
ปุ่มค้นหามีไว้ค้นหาครับ หาดูก่อนครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แล้วเค้าจะใช้คำอะไรค้นหาอ่ะ
Y_Y
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
ก็ใช้คำที่บอกลักษณะฟอนต์ที่อยากได้ไงครับ เช่น หางยาว ลายไทย ฯลฯ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หาแล้วอ่ะและแล้วก็ไม่มี  ง่ะ
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,6307.0.html
งั้นก็ใช้ตาหาในหมวดนี้แหละครับ

ชื่อฟอนต์ว่าอะไรหรอ จะได้เรียกถูก
ลืมใส่รูปแหะๆๆ หื่น
ไม่ตระกูล  psl ก็ Ds js 

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ที่เครื่องผม DS Montanaas  ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ฟอนต์ใหม่ๆที่ทำออกมา เท่าที่ผมเห็นก็ DSN MonTaNa ครับ
JS Wansika ก็ใช่
ลองคุ้ยดูในฟอรั่มนี้นะครับ

ฮิ้ววว
หน้า: [1]