หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันร้าย  (อ่าน 81368 ครั้ง)

อะโวคาโดร  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เทอราปี้ ลันล้า

อะโวคาโดร  หมีโหดดดด

นั่นมันผลไม้  เหลือบ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ขุด

เมื่อเช้า

ฝันว่ากำลังจะเป็นแฟนกะคนๆ นึง
โว้ย ฝันไปได้ไงวะ โวย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กร๊าก กร๊ากกกก กร๊ากกกกก!!! <--- อุ๊ย ไม่มี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วมันร้ายตรงไหนเหรอ ..กำลังจะเป็นฝั่งเป็นฝานะ ปลื้ม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เอ้อ

คือคนที่ฝันด้วย
เค้าเป็นคนที่ไม่เคยเจอมาล้านปีแสงแล้วค่ะ
 ฮือๆ~ นานๆ ทีจะจำความฝันได้นะเนี่ย

กร๊าก กร๊ากกกก กร๊ากกกกก!!! <--- อุ๊ย ไม่มี

เคยฝันแบบนี้ด้วยไม่ใช่เร้อ แล้วดูหัวเราะเข้า อ๊ากกกกก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เคยฝัน เจองู 

แต่ไหงเป็นปู  ไปได้    ง่ะ

ปูกล้ามหญ่ายยยยย~~~~  หื่น

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

แสดงว่าจะมีเกย์กล้ามใหญ่ไปเยือน  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior
ฝันว่าไปเที่ยวไหนไม่รู้แล้วไปนอนในโรงแรมตื่นมาเจองูเต็มห้องเลย มีทุกขนาด  มีทุกสี แทบช็อค เยอะมากๆๆๆๆ   แล้วในฝันก็นึกขึ้นได้ว่าเฮ้ยกูฝันนี่ไม่เป็นไรไม่กลัวนะ นอนต่อดีกว่าเด๋วพอเช้าตื่นมันก็หายไปเอง   กร๊าก
มีอีก  ฝันว่าลืมทำการบ้านแล้วก็ตกใจๆลืมทำๆซักพักก็นึกขึ้นได้อีกว่าฝันอยู่เลยเลิกทำ  จะทำไปทำไมในเมื่อก็แค่ฝัน

มีอีก  วันสอบ สอบบ่าย ช่วงที่เราออกจากห้องสอบก่อนแล้วรอคนอื่นๆๆเราดันหลับ หลับไปซักพักเพื่อนก็ปลุกให้เข้าห้องสอบ เราก็สลึมสลือเข้าห้องสอบ แล้วก็นั่งทำข้อสอบไปจนเสร็จ  พอทำเสร็จปุ๊บ ก็เปิดๆดูไอ้ที่ทำไปแล้ว(เพิ่งหายง่วง)   เฮ้ยยยยข้อนี่กุทำไปตอนไหนวะ ข้อนั้นด้วย เว้ยยยข้อโน่นด้วย     สรุปข้อสอบวิชานั้นไอ้กิ้วหลับทำ เฮ้อ ถ้าผ่านสงสัยจะปาฏิหารย์  นึกว่าฝันแบบครั้งที่ผ่านๆมา  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ฝัน

ปกติผม เป็นคนที่ไม่ค่อยใส่ใจในความฝัน มากมายนัก เพราะผมเป็นคนที่ ไม่เชื่อและรุ้ว่า
ทำไมเราถึงฝันด้วยทั้งหลักการณ์วิทยาศาสตร์ด้วยทั้งหลักการณ์ที่ไม่ใช่ ที่ไม่ใช่ เพราะ
การที่เรานอนหลับเป็นช่วงที่เรามิจิตอ่อนที่สุด...การคิดอะไรอยุ่ จดจ่ออยุ่กับมัน
ก็เก็บเอามาคิดเอามาฝันได้เป็นเรื่องไม่แปลก...

แต่ เมื่อคืนวันจันทร์ ผมหลับไปตอน ประมาณ 6 โมงเย็นตื่นมาประมาณ ตี2
แล้วมานั่งทำงาน

ตอนที่ลุกขึ้นมาทำงานก็รู้สึกแปลก
เพราะ จำได้ว่า ตอนนอน ผม ฝันแต่กลับจำเรื่องราวในความฝันไม่ได้ในทันที (เคยเป็นมั้ยครับ) 
แต่นั่งทำงานไปเรื่อยๆ กลับนึกขึ้นได้...  ผมฝันว่า ผมเจอเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง ในรถของพี่สาว   
เธอยิ้มให้ผม  และ ในขณะที่ผมทำกิจกรรมต่างๆอยุ่ในความฝัน ผม กับเห็นเธออยู่ด้วยตลอด
ผมจำได้ว่าในความฝันของผมผมได้บอก พี่สาวกับพี่ชายไปว่า ผมมองเห็นเด็กผู้หญิง
ซึ่งผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมพี่สาวกับพี่ชาของผมถึงเชื่อโดยไม่มีข้อสงสัยตามมา
(เพราะตามนิสัยจริงๆแล้วเขาสองคนเป็นคนเชื่อเรื่องพวกนี้)  ผมให้เขาสัมผัสกับเด็กคนนั้น
เขาบอกว่าเขาสัมผัสได้และรู้ว่า มี เด็กผู้หญิงคนนี้อยุ่ด้วยจริง
แต่เขาไม่สามารถมองเห็นได้อย่างผมเท่านั้น ในฝันผมสนธนากับเด็กคนนี้หลายประโยค
แต่ผมไม่ยั๊กกะถามเรื่องที่อยากถามทั้งๆที่รุ้ว่าตัวเองอ่ะฝันอยุ่.. 
จากนั้นผมก็ตื่น   พอผมนึกทบทวนความฝัน ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะผมคิดว่า
คงเป็นเรื่องปกติธรรมดา   แต่ สิ่งที่ผมแทบจะไม่เชื่อก็ตามมา  เมื่อผมทำงานเสร็จประมาณ
เกือบ 6 โมงเช้า ผมก็ล้มตัวลงนอนที่โซฟา กลับฝันถึงเด็กคนนี้อีกครั้ง มันน่าแปลกใจพิลึก...
ผมฝันว่าผมคุยกับเธอ  เธอบอกกับผมว่าเธอตายมา 5 ปีแล้ว ที่ไหนซํกแห่ง
แต่ผมจำไม่ได้คุ้นๆว่าเป็น เหมือนคลอง มีน้ำไหลตลอดเวลา

อยุ่ดีๆผมก็นึกขึ้นได้ว่า เพื่อนผม มีบ้านอยู่ใกล้คลองจึงไปถาม
ในฝันยังกะหนังตัดฉับไปที่บ้านเพื่อนเลยทันที 
(ไม่รุ้ทำไมถึงต้องนึกถึงเพื่อนที่บ้านอยุ่ใกล้คลองด้วยก็ไม่รุ้นะ ทั้งที่ห้วยหนองคลองบึงมันก็มีออกเยอะแยะ - -"
 แล้วเหตุการณ์มันเกิดมาตั้ง 5 ปีแล้ว เพื่อนมันจะรุ้ได้ไง บ้าจริง) แต่ยังไม่ทันถามอะไรเพื่อน ก็ 8โมงกว่าๆ
เกือบเก้าโมงแล้ว พนักงานเดินเข้าออฟฟิศ ผมตกใจตื่น ต้องรีบ ลุกขึ้น ไปอาบน้ำเตรียมตัวทำงาน   
 ในขณะที่จะอาบน้ำอยุ่ผม ทบทวนความฝันไปแต่รุ้ว่า ฝันถึงเด็กคนนี้อีกแล้ว แต่ยังลำดับเรื่องราวไม่ถูกเท่านั้นเอง
  ผมติดตาเด็กคนนี้มากเลย เธอน่ารักมากๆๆ คือในฝันเรายังกะเพื่อนกันเลย เหมือนกับสนิทกันมาหลายปี ....

สรุปคือวันนั้นผมต้อง ออกไปทำงานที่เยาวราชตลอดทางผมมองหาเด็กๆที่หน้าตาอาจจะเหมือนที่ผมฝันถึง
แต่ก็ไม่มี  คือติดตา จนรู้สึกว่าถ้าเห็นอีกจะจำได้ แต่ถ้าให้วาดออกมา หรือบอกรุป-พัน-สัน-ฐาน
ก็ไม่สามารถบอกได้แน่ๆ..

สรุปตูบ้า หรือคิดไปเอง หรือจินตนาการมันยิ่งใหญ่แปลกๆกันแนะ......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
   จักรีอยากมีน้องสาวหรือเปล่า เลยเก็บเอาไปฝัน แล้วก็อย่าเข้ากระจู๋เล่าเรื่องผีบ่อยนักนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 กร๊าก  ผมมีน้องสาว กับน้องชาย แล้วครับ

และอีกอย่างกำลังคิดอยุ่ว่าตัวเองคิดอะไรอยุ๋ถึงเก็บเอาไปฝัน

ไม่สนใจน้องชายน่ารักๆสักคนหรือครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แสดงว่าอยากมีลูกสาว

แล้ว ถ้าฝันว่าฆ่าคนตาย ซ้ำ กัน หลาย ๆ คืน นี่เป็นเพราะอะไรล่ะ
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29