หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันร้าย  (อ่าน 81377 ครั้ง)
ไำม่สนผู้ชาย 

สนป้าแก่ๆมากกว่า  กร๊าก
สนจริงรึเปล่า  หื่น ฟืดฟาด ฟืดฟาด (เสียงลมหายใจป้าแก่ดังตามมาเป็นจังหวะ จังหวะ)

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ผมไม่เกี่ยว พี่กัมส์ พูด  ไม่ล่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฝันร้ายครั้งล่าสุดคือตอนเพิ่งเลิกกับแฟนเมื่อปลายเดือนที่แล้ว

แล้วเย็นวันนั้นก็ต้องบินไปคลาร์คด้วย

(อย่าถามว่าส่วนไหนของโลกเพิ่งรู้เหมือนกันว่าฟิลิปปินส์)

แล้วไปนอนซะสองคืน ไม่มีอะไรให้ทำ ไปไหนก็ไม่ได้มีแต่สนามกอล์ฟกับกระรอก

จะให้ตูออกไปจับกระรอกรึไงตั้งสองวัน???? โวย โวย โวย

นอนอยู่ห้องดูหนัง แต่ใจไม่ดูเลย ในหัวมีแต่เสียงน้องผู้หญิงคนนั้นที่คุยกัน

"หนูเป็นแฟนพี่เค้าค่ะ ค่ะ ค่ะ ค่ะ" (มีเอคโค่เหมือนในหนังไม่มีผิด)

จนเก็บเอาไปฝัน

แถมก่อนมาเพื่อนก็บอกว่าโรงแรมที่นี่เคยเป็นโรงพยาบาลเก่ามาก่อน

เออ เอาเข้าไป หลอนทั้งแฟนทิ้ง หลอนทั้งผี

แล้วทั้งปีกมีตูอยู่ห้องเดียว เหวอ

คราวนั้นเลยฝันมั่วเลยทั้งแฟนทิ้งทั้งหลอนผี

ดีไม่บ้ากลับมาเมืองไทย

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
พี่ป๋องคะ

ตอนหนูนอนในห้องพักน่ะค่ะ
ืคือ หนูนอนอยู่ แล้วหนูได้ยินเสียงว่า

หนูเป็นแฟนพี่เค้า คะ คะ คะ คะ คะ ในหัว

ตอนแรกหนูนึกว่าเป็นเสียงหลอนๆจากที่ได้ยินมาตอนที่มีผู้หญิงมาบอกวาเป็นแฟนของแฟนเก่าหนู

แต่ไม่ใช่ค่ะ!!!

มันเป็นผี ในกระจกค่ะ!!!!

อ้าว ตัวตูเองนี่ ว๊าแย่จังเลยน๊อออ ตรู๊ดด.......ด.........ดดด.......ดด.
โหว เหตุการตอนแฟนทิ้งเหมือนกันมากเลย หนูเป็นแฟนพี่เค้าค่ะ...เอิ๊ก.. ประโยคเด็ดประจำปี ฟังแล้วเกิดประโยคตามมาว่า ...อ้าวววแล้วตูล่ะ  ง่ะ

ปล.ไม่เป็นไร ได้เท่าๆกันทุกคน ไม่ต้องแย่งกัน  หื่น

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
พี่กัมส์ยังจะไปล้อเจ๊เค้าอีกเค้ากำลังเศร้านะนั่น      ง่ะ

หนูเป็นแฟนพี่เค้านะจ้ะห์      เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้อ ถ้าเศร้าแล้ว ยิ่งไปให้เศร้า มันก็เศร้าไง

เวลาตูเศร้า ตูเคยเปิดเพลงอกหักๆ กระชากใจ แล้วยังไงล่ะ แทบอยากฆ่าตัวตาย

ตูเลยเปลี่ยน

เวลาเศร้า ตูเล่นเกมชิบหายเลย ออกไปแรดๆๆข้างนอก
สบายใจ กว่าเยอะ

ยิ่งมีคนปลอบนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ไปกันใหญ่เลย 

ตูเลยให้คิดด้วยเหตุผลมากกว่าอารมณ์

อันไหนมันหาคำตอบไม่ได้ ช่างแม่ง

ออกไปแรดๆสองสามวัน จะได้สบายใจ

ตอนผมอกหัก ผมนอนกลิ้งที่ถนนเลย  ถนนลูกลังด้วย

เจ็บใจแทบ ใจขาดเลยครับ  ร้องไห้ คางานแต่งเลยช่วงนั้น  แบบใจจะขาดรอนรอน ฮิ้ววว

เดือดร้อนพระทั้งวัด มานั่งปลอบ  วัดมีพระ สามรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2006, 03:24 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

งานแต่งตัวเองเหรอน้องกรี  เกย์แอบ

ปล.ตอนป้าอกหัก ป้าหันมาบริโภคตับเด็กหนุ่มๆแทน  คริคริ ใช้ได้นะ รักษาโรคอดเดาะได้ชะงัดนัก
ให้ความรู้สึกกระชุ่มกระชวยดีมาก  หื่น

ตอนที่เลิกกันนี่เลิกกันตอนเช้ามืด
แล้วตอนเย็นมีบิน แทบไม่อยากไปบินเลย
ตื่นมาตาบวมเป่งห้อยย้อยเลยทีเดียวแต่ฝืนสังขารไปบิน

ขึ้นไปฉีกยิ้มให้ผู้โดยสารร้อยกว่าชีวิต
มีเด็กร้องไห้ด้วย ไปปลอบประหนึ่งเป็นนางสาวไทย
เด็กหยุดร้องไห้ จบไฟลท์มา
อิคนปลอบนี่แหละ
กลับมาร้องไห้คนเดียวในห้อง
เดินลากกระเป๋ามายังคงกลัวผีอยู่ เข้าห้องได้เลิกกลัวร้องไห้ก่อน อึดอัด

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 ฮือๆ~  แต่นั่นมันนานแล้วใช่มะ?

จะเป็น จะตาย จะเศร้า จะเหงา หรือจะสนุกสนานมีความสุข ขนาดไหน สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราเอง

ร้องไห้ก้ร้องคนเดียว หัวเรอะก็ไม่เห็นจะมีใครมาช่วยหัวเรอะ    

ตอนนั้นผมอายุ สิบเจ็ด  แฟนแม่งแต่งงานกับคนอื่น ไม่บอกซักคำ  เจอกัน บอกว่า  อีก สามวันเก๋จะแต่งงาน

โอโห ชั่วโมงนั้น นะ    เปลียนเป็นบอกเลิกธรรมดาได้มั้ย  ปล่อยโหออกมาแบบไม่อายเลยครับ  คิดแล้วยังตลกตัวเองไม่หาย  ฮิ้ววว

ตั้งกระทู้ใหม่เป็ฯศาลาคนเศร้าดีมั้ยเนี่ย  ฮือๆ~

กลับมาเรื่องฝันเถอะครับ

เรื่องอกหักนี่

เห็นมาบ่อยแว้ว

เอียนสุด  หน้ามึน
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29