หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบทสรุปการใช้ fontlap กันมั้ย  (อ่าน 11902 ครั้ง)
เอาเลยค่ะ เห็นดีเห็นงามด้วย  (แจ๋ว แจ๋ว)  (แจ๋ว แจ๋ว)  (แจ๋ว แจ๋ว)

รออ่าน  กรี๊ดดดดด
ถ้าสังเกตให้ดี ระยะหลังนี้แนวคิดแบบเดียวกันกับป๋าเลย์
กำลังค่อยๆ ทยอยสานต่อเป็นรูปเป็นร่างครับ

คือผมเคยขอความร่วมมือไว้ว่าใครไปเจออะไรก็เอามาเขียนแนะแนวกันเป็นตอนๆ ก่อน
แล้วเดี๋ยวในหน้าบทความผมจะจัดเรียงใหม่ (ในเดือน มิ.ย.นี้แหละ)

ดังนั้นใครเจอหรือรู้อะไรเด็ดๆ มาก็โพสต์ไว้ในส๐นรามนี่แหละครับ แล้วจะยิงลิงก์มาให้เอย

ป.ล. Fontlab √

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นว่าบางทีมันกระจายไกลไปหน่อยน่ะครับ บ้างก็ไปอยู่ในวิจารณ์ฟอนต์ที่คนอื่นทำอยู่ดีๆก็เกิดสาระขึ้นกระทันหัน สักโพสสองโพส บางทีดันเป็นสาระที่ยอดเอามากๆ แต่จบในสองโพส บางคนไม่ทันได้อ่านก็ตกไป ตอนนี้ผมกำลังทำเรื่อง kurning อยู่น่ะครับ รอหน่อยนะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เข้ามาเชียร์ครับ  ยิ้มน่ารัก

แต่ใจเชียร์ Fontforge มากกว่าครับ อยากให้เล่นตัวนี้กันมากกว่า ใจจริงอยากโยน Fontlab ทิ้งจริง ๆ แต่ัยังทำใจไม่ได้  ฮือๆ~

ป.ล. kurning = > kerning หรือเปล่าเฮีย  งง

ป.ล.2 Fontforge √ ฮี่...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
เชียร์ด้วยอีกคนครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

การแบ่งปันความรู้ให้ผู้อื่นเป็นเรื่องน่าสรรเสิญมากครับ  ฮิ้ววว
อ่าใช่ แฮ่ะๆๆ พิมพ์ผิดครับ ว่าแต่ ท่านนายพลครับ ช่วยเขียนความเป็นมาของ naipol templateได้มั้ยครับ  ฮี่...

เอาใจช่วยนะคะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
บ้างก็ไปอยู่ในวิจารณ์ฟอนต์ที่คนอื่นทำอยู่ดีๆก็เกิดสาระขึ้นกระทันหัน สักโพสสองโพส บางทีดันเป็นสาระที่ยอดเอามากๆ แต่จบในสองโพส บางคนไม่ทันได้อ่านก็ตกไป

เจออันไหนก็แอบอ้างมาขยายความ แปะในส๐นรามได้เลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รออ่าน+ให้กำลังใจคนทำทุกๆท่านครับ  เจ๋ง (แจ๋ว แจ๋ว)

กำลังโหลดข้อมูล .....
โอเคครับป๋าเลย์ แจ๋วๆ

แต่เพื่อความเข้าใจตรงกัน
เดี๋ยวผมแตกโพสต์ป๋าออกเป็นจู๋ใหม่เลยนะกรั๊บ
เพราะกะจะให้ทั้งบ๐ร์ดส๐นรามเนี่ยเป็นบ๐ร์ดสอนอยู่แล้ว
ดังนั้นจึงกระจายกระจู๋กันไปเหมือนเป็นบล็อกที่ช่วยๆ กันเขียนนะ
โอเค เซย์เยส

สามารถทำอย่างนี้ได้มั้ยแอนแบบว่าไล่ตามลำดับของการสร้างเลยน่ะ
โหลด Template - ใช้ fl - เทคนิค -........ อะไรอย่างเนี้ยแล้วจัดเป็น link หรือ เป็น pdf ซะเลย

แบบว่าพอมือใหม่ถามอะไรมาจะได้ให้ไปที่เดียวกันหมดเลยไงง่ายดี

ไม่ก็ทำแบบ wikipedia ไปเลยครับ

จะได้ร้าง
ลบตรงนี้ที ผมย้ายไปหน้า สอนรามแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2006, 19:36 น. โดย ทะเลย์ » บันทึกการเข้า

สามารถทำอย่างนี้ได้มั้ยแอนแบบว่าไล่ตามลำดับของการสร้างเลยน่ะ
โหลด Template - ใช้ fl - เทคนิค -........ อะไรอย่างเนี้ยแล้วจัดเป็น link หรือ เป็น pdf ซะเลย

แบบว่าพอมือใหม่ถามอะไรมาจะได้ให้ไปที่เดียวกันหมดเลยไงง่ายดี

เดี๋ยวผมยิงลิงก์มาจากหน้าบทความครับ
(ขอเวลาหน่อย ให้เลยช่วงอาทิตย์นี้ไปก่อน ยุ่งจัดๆ)

สนับสนุนค่ะ

ถ้าวาฬช่วยได้ก็ยินดี แต่เรื่องโปรแกรมไม่ค่อยรู้นะ
หน้า: 1 [2] 3