หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปวีดีโอ (กลุ้ม~)  (อ่าน 7855 ครั้ง)
อือนะ คือว่ามีปัญหาเกี่ยวกับคลิปวีดีโอนิดหน่อย
แต่ก่อนอื่นขอโทษด้วยที่ต้องขออนุญาต
"กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด~! เพื่อนกู!"
เอาล่ะ...มาต่อๆ
คืออยากรู้ว่าส่วนมากคนถ่ายคลิปวีดีโอโป๊เนี่ย
ส่วนมากมันผู้ชายหรือผู้หญิงเป็นอยากถ่าย
อยากรู้จริงๆนะ ถ้ารู้แล้วคงจะมีคำตอบให้กับตัวเองได้
โอ๊ยยยยยยยยยยยยย~ 
เค้าไม่ได้ลามกหรือหมกหมุ่นนะ
แต่ถ้าใครมีเพื่อนแล้วโดนกล่าวหาว่าเป็นคน...เอ่อ...ถ่ายคลิป
คงจะเข้าใจ
เฮ้อ.........แล้วเรื่องมันจะเป็นยังไงต่อไปเนี่ย

แก้ไขแล้วนะ ขอโทษที่มีผิดพลาด
แต่มันร้อนใจอ่ะ
ก็ไอ้นั่นมันเพื่อนหนูนิ T T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2006, 21:40 น. โดย zodaa-fire` » บันทึกการเข้า

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
คงหมายถึง คลิปโป๊ ่ไหมครับ

Clip ไม่ใช่ Script หรือเปล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อือนะ คือว่ามีปัญหาเกี่ยวกับสคริปวีดีโอนิดหน่อย
แต่ก่อนอื่นขอโทษด้วยที่ต้องขออนุญาต
"กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด~! เพื่อนกู!"
เอาล่ะ...มาต่อๆ
คืออยากรู้ว่าส่วนมากคนถ่ายสคริปวีดีโอ (โป๊) เนี่ย
ส่วนมากมันผู้ชายหรือผู้ชายอ่ะ
อยากรู้จริงๆนะ ถ้ารู้แล้วคงจะมีคำตอบให้กับตัวเองได้
โอ๊ยยยยยยยยยยยยย~ 
เค้าไม่ได้ลามกหรือหมกหมุ่นนะ
แต่ถ้าใครมีเพื่อนแล้วโดนกล่าวหาว่าเป็นคน...เอ่อ...ถ่ายสคริป
คงจะเข้าใจ
เฮ้อ.........แล้วเรื่องมันจะเป็นยังไงต่อไปเนี่ย

มีบทด้วยเหรอ ถึงต้องมีสคริป  เอือม

Today you , Tomorrow me.
ของแบบนี้ไม่ใช่ถ่ายกันมั่วๆนะครับ

มันต้องมีขั้นมีตอน อย่างต่ำๆก็ต้องคุยกันก่อนว่าใช้กล้องกี่ตัว
บรีฟงานให้ทีมงาน แล้วก็ต้องมี script กำกับด้วย
ที่สำคัญคือมันต้องมี plan B , plan C เพราะมันถ่ายใหม่ไม่ได้
เกิดผิดพลาดอะไรขึ้นมามันต้องแก้ไขทันทีแล้วเดินงานต่อให้ได้

อีกอย่างคือมันก็มีหลายเกรดครับ
ถ้าแนวอื่นๆ ที่ไม่มีการเมค ก็จะไปเรื่อยๆ
คนถ่ายส่วนใหญ่เป็นผู้ชายครับ แต่ถ้าของญี่ปุ่น หรือฝรั่งนี่ผมไม่ชัวร์

(ทั้งหมดนี่ผมนั่งนึกขึ้นมาตะกี้นี้แหละ)  ฮิ้ววว

ส่วนมากมันผู้ชายหรือผู้ชายอ่ะ

เอาไงกันแน่คะ

ตกลงจะถามอะไรหรอ

คืออยากรู้ว่าส่วนมากคนถ่ายคลิปวีดีโอโป๊เนี่ย
ส่วนมากมันผู้ชายหรือผู้หญิงเป็นอยากถ่าย

จะถามอันนี้หรอ
ตอบยาก ข้อมูลน้อยไป

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
จับประเด็นคำถามไม่ถูก  พี่เลยลองเดาคำถามเอาเองนะ ฮิ้ววว

งง หนูไปเจอปัญหานี้มา ทำเอาตกอกตกใจ หนูควรทำอย่างไรดีคะ?
 แป๊ะยิ้ม สงบจิตสงบใจ ตั้งสติให้ดีค่ะลูก ไม่ชอบก็อย่าไปดูมัน สงสารเพื่อนก็อย่าส่งต่อ ไม่ต้องโวยวายเพื่อคลำหาต้นตอ เพราะโวยวายเสียงดังไปจะทำให้เรื่องใหญ่ปล่าวๆ (กลายเป็นว่าคนประจารณ์เพื่อนคือตัวเอง) ....หากจะทำการใดๆ จงทำด้วยความสุขุมรอบคอบ ค่ะ
ฟันธงเลยว่าผู้ชายครับ เท่าที่เห็นคือฝ่าย ญ จะไม่อยากให้ถ่าย แต่ด้วยความบ้ากามของ ช เกินจะหยุดยั้งมันก็ถ่าย เอือม
เหมือนที่ว่าแหละครับลบทิ้งอย่าส่งต่อ เพราะเรื่องนี้มันมักจบด้วยไม่ดีที่ฝ่ายหญิงเป็นคนรับเคราะห์ ไม่อยากให้มีข่าวแบบที่เคยเป็นนะครับ เอือม

น่าจาเปงผู้ชาย ฮี่ๆ

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
คือว่าการถ่ายคลิปวีดีโอเนี่ย น่าจะเกิดจากการที่ทั้ง 2 ฝ่ายอยากจะถ่ายเป็นไว้ดูเล่น , เอาไปอวดเพื่อน
หรือไม่ก็เป็นแบบที่ kitty-ไอ้หมีอ้วน บอก

ว่าแต่...เห็นโพลแล้วสยอง เด็กเสียบริสุทธ์เฉลี่ยแล้วตั้งแต่อายุ 12 เลยหรอ  ฮือๆ~

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

แค่เฉลี่ยะครับ
แต่ยังมีบางกลุ่มที่อายุน้อยกว่านี้ ขอเน้นคำว่าบางกลุ่ม ไม่ใช่ทุกคนนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจเด็กไทยผิดไปหมด หมีโหดดดด

เรื่องนี้ผมไม่ค่อยสันทัดครับ คงต้องลองถามแอนดู
ผู้ชายครับ
ผู้ชาย-ผู้หญิง ผู้ชายถ่ายผู้หญิง ก็เห็นมีแต่รูปผู้หญิงในคลิปนะ
ผู้หญิง-ผู้หญิง,หรือผู้หญิงคนเดียวถ่ายตัวเอง  ก็มีบ้างที่เห็นถ่ายโชว์เล่นแต่ไม่เยอะ
ผู้ชาย-ผู้ชาย อันนี้ก็ต้องเป็นผู้ชายถ่ายแน่ๆ

ปล. มือถือผมเป็นจอขาวดำไม่มีกล้อง
ปอ. รู้เพราะได้เห็นคลิปบ้าง ต่ไม่มีเป็นสมบัติของตนเอง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อย่าลืมเขียน Storyboard แล้ว ทำ animatic ก่อนลงมือทำจริง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กร๊าก

คือว่าการถ่ายคลิปวีดีโอเนี่ย น่าจะเกิดจากการที่ทั้ง 2 ฝ่ายอยากจะถ่ายเป็นไว้ดูเล่น , เอาไปอวดเพื่อน
หรือไม่ก็เป็นแบบที่ kitty-ไอ้หมีอ้วน บอก

ว่าแต่...เห็นโพลแล้วสยอง เด็กเสียบริสุทธ์เฉลี่ยแล้วตั้งแต่อายุ 12 เลยหรอ  ฮือๆ~

ไม่เชื่อ  โพลไหนครับ ใช้หลักอะไรอ้างอิง
โพลตื่นตูมที่ผู้ใหญ่ชอบเอามาออกข่าวใช่ไหม  กร๊าก

ถ้าโพลพวกนั้น ประเดี๋ยวอีกไม่กี่ปีเด็กไทยต้องมีไรกันตั้งแต่ 3 ขวบแน่นอน

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1] 2 3