หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำตัวนับเวลาถอยหลังยังไงครับ  (อ่าน 14706 ครั้ง)
ผมขอก๊อปโค๊ดพี่โอ้เอ้เป็น reference เลยนะ  อืมมมมห์
ใช้ไอ้ตัวหน่วงเวลานี่ไม่เป็นเหมือนกันครับ แถมหาตัวอย่างเข้าใจง่ายๆแบบนี้ไม่เจอด้วย
(ใน help file มันอะไรนักหนาไม่รู้ ไม่เข้าใจเลย)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เห็นด้วย ง่ะ
มันเป็น F1 ที่โชว์เหนือมาก
แทนที่จะอธิบายอะไรพื้นๆ
นี่เล่นเอาแคลคูลัสไปสอนเด็กอนุบาลกันเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากครับพี่โอ้เอ้ กรี๊ดดดดด

ถ้าเป็นแค่ 2 เฟรมแบบพี่โอ้เอ้บอก ก็ใช่ได้ปกตินะครับ

แต่แมคมีปัญหากับไฟล์ทดลองข้างล่างนี้อะครับ

ตัวเลขมันไม่ขึ้นมาเลย แมคไปทำอะไรมันผิดหรือปล่าวครับ

(ไฟล์ที่แนบเป็น .fla ข้างใน    เปิดใน CS3 ฮือๆ~)
onLoad รู้สึกว่ามันจะใช้ได้กับ frame แรกเท่านั้นหน่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
ได้แล้วครับ

โดยการแอบใส่ Script ไว้frameแรกด้วย frame 2 ก็เลยได้ด้วย กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2008, 16:24 น. โดย แมค » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]