หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลบScene กับ กรอกFrame  (อ่าน 18425 ครั้ง)
 หน้ามึน
ในFlash8 ผมหาวิธี
1. ลบScene ที่สร้างไว้แล้วยังไงครับ?

2. มีวิธีกรอกตำแหน่งFrameเพื่อให้Time Sliderไป ณ จุดนั้นเลยแบบMayaมีไหมครับ
จำนวนFrameเยอะๆแล้วไม่สะดวกที่จะใช้วิธีเลื่อนตัวSliderไปมาน่ะครับ
1. กด Shift + F2 เปิดชุดเครื่องมือ Scene แล้วเลือกลบเอาครับ
2. ผมไม่เคยใช้มายาครับ เลยไม่ยู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 (แจ๋ว แจ๋ว)
ขอบคุณครับ แล้วก็ขอโทษทีครับที่ไปอ้างถึงMaya(พอดีนึกถึงพี่X Saint)

คือมีFrameราวๆ 5000Frame ต้องการไปFrameที่3297 แบบนี้โดยไม่ต้องคอยเลื่อนสไลด์
อยากจะกรอกตำแหน่งแม่นๆลงไปเลยน่ะครับ
คือมีFrameราวๆ 5000Frame ต้องการไปFrameที่3297 แบบนี้โดยไม่ต้องคอยเลื่อนสไลด์
อยากจะกรอกตำแหน่งแม่นๆลงไปเลยน่ะครับ

ไม่มีคับ... (หรือมีแต่ว่าผมไม่รู้ว่าทำไง)
ก็คิดซะว่ามันเหมือน AfterEffect ละกันคับ อย่าคิดว่าเหมือน Maya  ฮี่ๆ
 (อิอิ)
After Effect 7 สามารถกรอกตำแหน่งFrameได้ครับ(ใช้อยู่ อิอิ)

# เพิ่งมาศึกษาเป็นการเป็นงานที่Ver7ครับ เลยไม่รู้ว่าVerอื่นทำได้ไหม

คิดซะว่าเหมือน Flash 4 แล้วกันครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กรอกได้ก็ดีสิครับ ฮิ้ววว

แล้วไม่ทราบว่า flash มันทำ timeline เป็นวินาทีได้มั้ยครับ เหมือน AE อีกน่ะแหละ ง่ะ
(อิอิ)
After Effect 7 สามารถกรอกตำแหน่งFrameได้ครับ(ใช้อยู่ อิอิ)

# เพิ่งมาศึกษาเป็นการเป็นงานที่Ver7ครับ เลยไม่รู้ว่าVerอื่นทำได้ไหม

เออ .. ลืม.... ได้นี่หว่า 5555 (ใช้กรอกประจำ แล้วดันลืม  กร๊าก)
คิดซะว่าเหมือน Flash 4 แล้วกันครับ

เกิดไม่ทันครับ ลุงเลย์ หมีโหดดดด
คิดซะว่าเหมือน มารยา ละกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ในนี้มีแต่สาวก ae แฮะ
ไม่มี digital fusion บ้างเหรอครับ  แป่ว

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ผมเอง DF มือใหม่  แป๊ะยิ้ม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เย้ ดีครับ มีอะไรผมจะได้ถามป๋า แฮ่ๆๆๆ  เกย์ออก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
หน้า: [1]