หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: โตขึ้นหนูอยากเป็นอะไรคะ?  (อ่าน 5107 ครั้ง)

"ตัดไฟตั้งแต่ต้นลม"

ก๊อปมาจาก Saranair.com ค่ะ สนุกดี เลยเก็บมาฝากค่ะ
ป.ล.พี่ภูภู่วาดค่ะ ( เพิ่มเครดิตแล้วน้า  แป๊ะยิ้ม )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2006, 01:15 น. โดย Furozang » บันทึกการเข้า

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ของเฮียภภูู่ หรือเปล่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

http://phuphu.exteen.com

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จำได้ว่าเป็นของคุณ ภูภู่ภู้ภู๊ภู๋

กลายเป็นfwd.mailแล้วด้วย  ยิ้มน่ารัก
เป็นของคุณภูภู่จริงๆค่ะ .. เห็นที่สาระแน แล้วด้วย แต่เค้าไม่มีเอาเครดิตของคุณภูภู่ไปใส่ไว้
ที่จริงของพวกนี้ถ้าเอามา ก็ควรจะให้เกียรติเจ้าของผลงานด้วยการใส่เครดิตไว้ให้เค้านะคะ
อาจจะเป็นชื่อ แล้วก็ตามด้วย url จากที่ที่เราเอามา ..

กรณีแบบนี้เกิดมามากต่อมากแล้ว .. ทำให้เจ้าของผลงานหลายคนท้อใจไปเหมือนกัน
คนที่ exteen ก็โดนหลายคนแล้ว เช่น

http://sicky-kitchen.exteen.com/ พี่น้อยหน่า โดนคนเอาภาพข้าวกล่ิองไปโพสไว้ที่
teenee.com โดยไม่ใส่เครดิต พี่แกก็โมโหพอสมควรล่ะค่ะ ..

ผลงานดีๆ คนไทยทำเอง ให้กำลังใจกันด้วยการ ใส่เครดิตล่างผลงานก่อนนำขึ้นโชว์กันเถอะค่ะ
คนสร้างงานจะได้มีกำลังใจกันต่อไป ..

อ่อลืมไป อย่างนึง

เคยอ่านแล้ว ขอบคุณค่ะ  เกย์แอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2006, 01:16 น. โดย LunarChan » บันทึกการเข้า

เป็นนายก เจ๋ง
อยากเป็นคน  ยิ้มน่ารัก

หมีโหดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ละโว้ ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ที่โรงเรียนน้องหนูเค้ามีใบสอบถามมาว่าโตขึ้นอยากเป็นอะไร...มันเลยเขียนไปว่า...คนดี
คุณครูอ่านแล้วงงเล็กน้อย ฮิ้ววว

ไม่ได้มาเยี่ยมโลกนาน...เปลี่ยนไปเยอะเลย...-.-*
ต้องเรียนศิลป์ถึงจะเป็นนายกได้นะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ที่พันทิปก็มีกระทู้แนวนี้บ่อยๆ
อย่างตอนเจลลดไข้ที่ kapook (ภาษาไทยเขียน กระ) เอาไปลง
แล้วลบเครดิตคนถ่ายออก โดนด่าสาดเสียเทเสียเลยนะ

ดีแล้ว ช่วยๆ กันรณรงค์
พัฒนาต่อมให้เกียรติเจ้าของผลงานกันหน่อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรื่องนี้ในวงการศึกษาก็ถือเป็นเรื่องใหญ่โต อย่างหมอ มีอยู่คนนึงไปเอางานจากต่างประเทศมาแปล(เป็นงานที่ไม่น่าจะมีหมอคนไหนได้อ่าน เพราะเป็นเรื่องทางพฤษศาสตร์ และไปเอามาจากหนังสือเก่ามาก) แล้วลงเป็นเครดิตตนเอง
แต่บังเอิญมีหมอที่เคยอ่านอยู่คนสองคน.... เรื่องก็เลย....(น่ากลัวจนไม่น่าพูดถึง)....

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
การไม่เขียนเครดิตให้ -------ผลที่ตามมาคือ การกั๊กความรู้

สังคมตะวันออกมักจะเป็นกันแบบนี้ วิทยาศาสตร์เทคโลโลยีหรือองค์ความรุ้ต่างๆเลยโตช้า ผิดกับสังคมตะวันตก ผมทึ่งมากเลยอย่างเค้าทำสารคดีเกี่ยวกับการ์ตูนฮีโร่เค้ารู้หมดใครวาด วาดเมื่อไหร่ เพราะอะไรถึงวาด น่ายกย่องจริงๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จูราสสิค แล้วครับ  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ละโว้  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เป็นผู่ใหญ่ดีกว่าครับเชื่อผม

หน้า: [1] 2