หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เวบที่ Download ฟอนต์นี้ฮะ  (อ่าน 14519 ครั้ง)
http://www.telenor.com/press/image_gallery/logo/_gfx/TEL_h_pos_3D_c_100mm.jpg

อยากได้ Font ที่ภาษาไทยที่มีลักษณะใกล้เคียง logo telenor ครับ
รบกวนบอกที่ดาวน์โหลด ให้หน่อยได้มั้ยครับ
เนื่องจากดูจากในเวบนี้ไม่มีคล้ายเลยครับ

รบกวนด้วยคร้าบ ต้องใช้งานด่วน
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ในเว็บนี้ก็มี กดหน้า FONTLOADS ข้างบนสิครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไม่มี Download แต่น่าจะใช้ psl series4 KandaModern ไม่ฟรี
ใช้วิธีบีบตัวอักษรให้ผอมจะได้มั้ยครับ
หรือจะเอาเป๊ะๆ เลย อันนั้นไม่รู้ที่โหลด

คุณ nuugo ที่โพสไปเมื่อกี้ฟอนต์ในวงสีแดงนี้ชื่ออะไรครับ เจ๋งมาก ชอบ...

IMG : Amazon ครับ
จำไม่ได้ว่าเอามาจากไหนนะ
ลางๆ ว่า font.com มั้งครับ
หรือไม่ก็ dafont

อี๋~ ฟอนต์ไทยนะพี่  ง่ะ
PSLไม่ฟรีนะครับมันแพงมากๆ
test..
อย่าถามนะครับว่าฟอนท์อะไร  ฮือๆ~

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ฟอนต์อะไรครับ งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

พี่โก้กลับมาตอบคำถามผมก่อน...  ฮี่ๆ

คุณนายพลด้วย  ฮี่ๆ
บอกว่าอย่าถามก็ไม่เชื่อ  ง่ะ

คำตอบก็คือ ฟอนท์ทำเล่นครับ  ฮือๆ~

พอดีเห็นแล้วนึกสนุกนะครับ วิธีทำก็ทำมาจากตัวอังกฤษไง ทำเป็นภาษาไทยให้มันเข้ากับตัวอังกฤษ

ใช้ fc หรือ fl ก็ได้ ก๊อปรูปตัวอังกฤษลงไป ถ้าเป็น fl ก็ trace เอา

จากนั้นก็ปรับหน่อยตามไอเดีย

สระเอ ไม่ยาก
ท ก็ตัว n ไง
ล ก็ตัว e กลับหัวแล้วตัดแต่งไง
น ก็ตัว n กลับหัวไง
อ ก็ตัว o ตัดต่อไง
ร ก็ตัดต่อจาก อ ไง
เสร็จแล้วไง 5 นาที  แป่ว

ลองทำดูครับ หนุกหนาน  ฮี่...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: [1] 2