หน้า: 1 ... 42 43 44 45 46 47 48 [49] 50 51 52 53 54 55 56 ... 185

ผู้เขียน หัวข้อ: อวดรู้  (อ่าน 643705 ครั้ง)

อวดรู้:

ค่ะ อ่านว่า ค่ะ
คะ อ่านว่า คะ

กิ๊บกิ้วต้องพยายามพิมพ์ ค่ะ กับ คะ ให้ถูกนะครับ
เอาง่ายๆ ก็คือ ให้สลับ คะ กับ ค่ะ ที่เคยพิมพ์มาตลอดชีวิต ก็พอ

กิ้วอยากจะร้องไห้  ฮือๆ~
มีคนบอกกิ้วมา2แบบ
แบบตรงข้ามกับพี่ 
แล้วเป็นอาจารย์ ง่ะ
เน้นอาจารย์
แสดงว่าถ้าตามที่พี่บอกกิ้วเคยพิมถูกแต่ไปถามครูเค้าบอกว่าผิด กิ้วเลยเปลี่ยนมาเป็นแบบที่พี่เห็นแล้วพี่ก็บอกให้กิ้วเปลี่ยน   
กิ้วอยากตาย  เฮ้ย!? เฮ้ย!? เฮ้ย!?
ใครก็ได้โทรไปถามอาจารย์แม่ให้ที    ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
กิ้วไม่เข้าใจจริงๆๆๆ  ช่วยด้วย
( ค.ความยนี่เป็นอักษรสูงหรืออักษรต่ำ หรืออักษรกลางกัน  งง งง งง  ลืมหมดแล้ว   ฮี่...)

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

คะน้า

นะค่ะ

นะจ๊ะห์

กั๊บกิ้วห์

ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

นะค่ะ

นะคะ เอือม

ค. ควาย เป็นอักษรต่ำค่ะ ผันได้สามเสียง คะ ค่ะ ค้ะ <--ตัวนี้อ่านว่าไงนะคะ

เอ้อ ช่างมันเถอะค่ะ เอาเป็นว่า เราพูดแบบไหนก็พิมพ์ไปแบบนั้นก็แล้วกันค่ะ

เพราะเราคงไม่ สวัสดีคะ พบกัยรายการภาษาไทยวันละคำอีกเช่นเคย วันนี้เราจะแนะนำท่านให้รู้จักกับคำลงท้ายนะค่ะ ก่อนอื่น ข้าพเจ้าพูดถูกไหมค่ะ
 เอือม
เอือมตัวเองว่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2006, 20:23 น. โดย B••k » บันทึกการเข้า

อย่าเชื่อเพียงเพราะเขาเป็นอาจารย์

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อย่าเชื่อเพียงเพราะเขาหน้าตาดี

กินรอบวง
อย่าเชื่อเพียงเพราะเขาหน้าตาดี

ยิ้มน่ารัก

อ๋อ นะค่ะ ผิดเอง ต้องอะไรดีเนี้ย  อ๋อ ๆๆ

ขอบคุณค่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอไปขี้ไป๊  ชิ

กั๊บกิ้ว คะ
ตอนนี้นะคะ

อะไรแบบนี้

หรือว่าค๊ะ

เอ? ตูงงหว่ะ

เอ่ออ เอาเถอะค่ะ
่ช่างมันเถอะนะคะ
ไปแล้วค่ะ
สวัสดีคะ
โครโมโซมXY ควรใช้ครับ  โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

อย่าเชื่อเพียงเพราะเค้าเป็นกัมส์เกย์   ยิ้มน่ารัก

มานั่งฟังด้วยครั้บ

เพราะผมไม่เคยใช้ ค่ะ ขา เหมือน กันนะครั้บ

(อิอิ)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คะ ออกเสียง คะ เช่น คะน้า คะแนน คะเน

ค่ะ ออกเสียง ขะห์

คะ เสียงตรี (ก๊ะ)

เข้าใจไหมคะ เข้าใจนะคะ

ค่ะ เสียงโท (ก้ะ)

เข้าใจค่ะ ขอบคุณค่ะ

จริง ๆ นะ

(ควรบรรจุเรื่องคะ ค่ะ เป็นวาระแห่งเลยไหมนี่)

งบน้อย
เดี๋ยวเอาขึ้นหน้าปกเว็บให้เลยเป็นไง กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดีครับดี

ถึงเป็นผู้ชาย แต่เวลาอ่าน คะ ค่ะ ที่พิมพ์ผันเสียงผิดแล้วมันกระดากหูบอกไม่ถูก เอือม
ดีครับดี

ถึงเป็นเกย์ แต่เวลาอ่าน คะ ค่ะ ที่พิมพ์ผันเสียงผิดแล้วมันกระดากหูบอกไม่ถูก เอือม

เนอะ  ได้ยินแล้วมันกระดากหูจริงๆ  เกย์แอบ
หน้า: 1 ... 42 43 44 45 46 47 48 [49] 50 51 52 53 54 55 56 ... 185