หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 185

ผู้เขียน หัวข้อ: อวดรู้  (อ่าน 643744 ครั้ง)
พอดีเห็นลายเซ็นเสียดสีๆ ของนุ้กเก้อแล้วก็นึกขึ้นได้

ทุกคนคงมีเพื่อนที่ชอบอวดรู้กันใช่ไหมครับ
มันชอบทำเป็นรู้ไปหมด จนน่ารำคาญ
อธิบายเรื่องที่บางทีคุณก็รู้อยู่แล้ว แต่มันจะพูดโชว์พาวทำไมก็ไม่รู้

เช่น
- รู้ไหมว่า ปูอัดทำมาจากปลา ไม่ใช่ปู  ง่ะ
- รู้ไหมว่า กระเพาะปลาทำมาจากหนังหมูนะ  ง่ะ
- ไอน์สไตน์คิดค้นทฤษฎีสัมพัทธภาพ ไม่ใช่สัมพันธภาพ ง่ะ

ฯลฯ

ไหนเอามาปันกันมั่งสิครับ  ฮี่...
นึกซะว่าอย่างน้อยบางทีก็มีความรู้แฝงในคำอวดรู้เหล่านี้ดีออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รู้ไหมว่าโลกกลม
รู้เบอร์หมีไหม  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
รู้มั้ยอังกฤษน่ะ ฝนตกบ่อย ออกจากบ้านต้องพกร่มนะ  เหลือบ

อยู่มา 5 ปี ก็รู้แต่ไม่พก มีไรมะ  ชิ

รู้มั้ย คนไทยที่นี่คบยาก  ง่ะ

ก็รู้ แต่จะคบ มีไรมะ  ชิ

รักแมวค่ะ
ทำไมกูจะไม่รู้..

ซึ่งส่วนมาก มันไม่ได้รู้อะไรมากกว่าเราเลย

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ผีซ้ำด้ำพลอย มักผิดเป็น ผีซ้ำด้ามพลอย
ด้ำเป็นผีชนิดหนึ่ง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

รู้ไหมประเทศไทยมี 76 จังหวัด

งบน้อย
รู้ไหม ตอนเรานอน เราจะสูงขึ้นนิดนึง แต่พอตื่นมาก็จะหดเท่าเดิม  หมีโหดดดด

และตอนตื่นนอนน้ำหนักจะลดไปหน่อยนึง
เพราะตอนนอนจะมีเหงื่อออกด้วยแหละ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

รู้ไหมควรซื้อรองเท้าตอนเย็น เพราะตอนเย็นเท้าจะขยายใหญ่กว่าตอนเช้า

งบน้อย
รู้ไหมว่า หูฉลามมีคุณค่าทางอาหารเท่าปลาทูในปริมาณที่เท่ากัน  หมีโหดดดด

รู้ไหมหนวดคนเราจะยาวช่วง7-9โมงเช้า เพราะฉะนั้นไม่ควรโกนหนวดตอนเย็น เพราะตอนเช้ามันจะโผล่ให้เห็นอีก
เวลาเข้าเว็บไม่ต้องพิมพ์ http:// และบางเว็บก็ไม่ต้องพิมพ์ www. ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
รู้มั้ยว่า one-2-call ตัดทุก 2 ชม

รู้ไหม พ.ศ. - 543 = ค.ศ.

งบน้อย
กะเพรา  นะครับ ไม่ใช่ กระเพา

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 185