หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 185

ผู้เขียน หัวข้อ: อวดรู้  (อ่าน 643825 ครั้ง)
 กร๊าก

รู้ไหม ตู ภาษาไทยสมัยพ่อขุนรามคำแหงแปลว่า พวกเรา  ไอ้มืดหมี

<3.
สับปะรด = สรรพรส
มะม่วง = หมากม่วง
ผีตาโขน = ผีตามคน

รู้แค่เนี้ยะ
 ชิ ชิ ชิ

นอย นอย ชะ นอย นอย หนอย นะ หน่อย นะ นอย มึนตึ้บ  ขออยู่แบบ แขกแต่ดอย ตลอดไป
คำสุภาพที่ใช้เรียกหมูคือสุกร

คำสุภาพที่ใช้เรียกหมาคือสุนัข

ส่วนคำสุภาพที่ใช้เรียกแมวก็คือ "วิฬาร"

(ดูแฟนพันธ์แท้มาเมื่อวานอ่ะ)

My Life, My Pride, is Broken
คำสุภาพที่ใช้เรียกหมูคือสุกร

คำสุภาพที่ใช้เรียกหมาคือสุนัข

ส่วนคำสุภาพที่ใช้เรียกแมวก็คือ "วิฬาร"

(ดูแฟนพันธ์แท้มาเมื่อวานอ่ะ)

รู้มั้ย..
ที่ว่ามา เรียกโดยรวม "สัตว์"
แต่โรบิ้น สาดดดดดดด  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
Kitty = กิตติ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เฮ้ย!?

My Life, My Pride, is Broken
รู้ไหม เวลาเข้าเซเว่นให้ดันตรงโลโก้สีขาวๆนะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เธอรู้ไหม ฉันเหมือน 14 อีกครั้ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อ้วก ไม่จริง

Las Noches Rubicundior
รู้ไหม ฉันยังไม่ ๑๔

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
รู้ไหม นี่แก่...

เธอรู้ไหม ฉันเหมือน 14 อีกครั้ง

ส่วนนี่เด็ก...

รู้ไหม ฉันยังไม่ ๑๔

Today you , Tomorrow me.
รู้มั้ย...

ถ้าไม่รู้วันอังคาร เปิดUBCช่อง 18 ตอน2ทุ่มครึ่งสิ ฮิ้ววว
ฮาเพลงเฮียเสก กร๊าก

สมองซีกซ้าย จะใช้คิดในเรื่องของการวิเคราะห์ การเปรียบเทียบ การคำนวน การคิดเชิงปริมาณ การทำความเข้าใจ
สมองซีกขวา จะใช้คิดในเรื่องของ จินตนาการ ศิลปะ สัญชาติญาณต่างๆ

เค้าว่ากันว่า ไอน์สไตน์ ใช้สมองซีกขวา มากกว่าสมองซีกซ้าย

ผู้หญิงส่วนใหญ่มักจะใช้สมองทั้งสองข้างคิดพอๆกันๆในการคิด
ผู้ชายส่วนใหญ่มักจะใช้สมองซีกใดซีกหนึ่งมากกว่าอีกซีกหนึ่งในการคิด

ทหารเกณฑ์
รู้ไหม เวลาเข้าเซเว่นให้ดันตรงโลโก้สีขาวๆนะ
รู้ไหม เดี๋ยวนี้เซเว่นมีประตูเลื่อนอัตโนมัติแล้ว ฮิ้ววว
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 185