หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: คอนแทคเลนส์  (อ่าน 64154 ครั้ง)
หนุ่มแว่นก็ต้องอนุรักษ์ไว้เหมือนกันนะจ๊ะ  ปลื้ม

นานๆ จะเข้ามาที

เหวอ

จริงหรอพี่เดือน

นุ๊กชอบขี้เกียจถอดอะแล้วใส่นอนเลย
คนขายที่ร้านเขาก็เคยบอกว่าอย่าใส่นอนมันไม่ดี
แต่บางทีง่วงมาก ๆ ขี้เกียจถอดก็นอนเลย

ง่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ทำเลสิกสิครับไม่ต้องใส่แว่นไม่ต้องใส่คอนแทค ฮิ้ววว

เฮ้ย จริงๆ
เวลาล้างคอนแท็กน่ะ
ไม่ว่าน้ำยายี่ห้อไหนก็ควรจะเอามาถูๆ หน่อยนะ
ไม่ใช่หย่อนลงกล่องอย่างเดียว  ง่ะ

สยองมากๆ
ตอนรู้ว่ามันเป็นเชื้อราขึ้นตา
อ๊ากกกกกกกกกกก
เลิกทำทันที  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพื่อนตูใส่นอน

ตื่นมาขี้ตาอื้อ....ตาบวมหวิดตาบอดค่ะน้อง    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
จะเคืองตาและแสบตามากค่ะ
เพราะคอนแท็กเลนส์ทำมาจากพอลิเมอร์
จำเป็นจะต้องมีน้ำหล่อเลี้ยงเสมอ

ทีนี้เวลาคนเราหลับตานอน
มันก็จะไม่มีน้ำหล่อเลี้ยงที่ตาไง
นึกถึงสภาพคอนแท็กเลนส์กรอบๆ แข็งๆ ไปครอบลูกตา  ไอ้มืดหมี

มีคนรู้จักคนนึงเคยคอนแท็กเลนส์แตกขณะกำลังใส่ด้วยค่ะ

โห คทล แตกเลยหรอ

น่ากลัวจังไม่เคยเอา คทล มาถูเลย
ถอดเก็บใส่กล่องอย่างเดียว กลัวมันขาดไม่กล้าถู

ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
แตกได้เหรอ  หน้าแตก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เบาๆ ไง เบาๆ  ฮิ้ววว

มันก็เหมือนล้างจานอะ
เอาจานไปแช่น้ำแล้วเอามากินข้าวเลย  ไอ้มืดหมี

เคยลองสังเกตน้ำยาที่แช่คอนแม็กเลนส์มั้ย
จะมีคราบโปรตีน ฝุ่น สารพัดอย่างเต็มเลย
คนเรานี่เจอกับสิ่งสกปรกเข้าตามากขนาดนั้นเลยนะเนี่ย

เอาของแข็งมาแปะกับตาก็ต้องระวังรักษากันหน่อยครับ

งบน้อย
ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ทำเลสิกสิครับไม่ต้องใส่แว่นไม่ต้องใส่คอนแทค ฮิ้ววว
ต้องระวังลมและแสงแดดเป็นพิเศษ คนที่ทำเลสิกแล้วหากเป็นต้อลม/ต้อกระจก ไม่สามารถทำการผ่าตัดเพื่อรักษาได้ (พี่สาวทำเลสิก แล้วลูกพี่ลูกน้องที่เป็นจักษุแพทย์ก็มาบอกถึงข้อควรระวัง)

เฮ้ย จริงๆ
เวลาล้างคอนแท็กน่ะ
ไม่ว่าน้ำยายี่ห้อไหนก็ควรจะเอามาถูๆ หน่อยนะ
ไม่ใช่หย่อนลงกล่องอย่างเดียว  ง่ะ

ยกเว้นน้ำยาล้างคทล. ประเภทคลืนโปรตีน100% น้ำยาประเภทนี้เอาไว้แช่อย่างเดียว ห้ามจุ่มๆ ถูๆ นะ ไม่งั้นเข้าตามีหวังตาบอดได้ เคยเผลอไปครั้งนึงแสบตาฉิบหาย หวิดตาบอดไปแล้ว  ฮิ้ววว
ถอดแล้วแช่ทุกทีเลย
เคยเอามาล้างๆ

แควก!!

180 ของตู๊วววววววว  โวย

เกิดมายังไ่ม่เคยใส่คทล เลย
กลัว
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อรช่วยใส่ให้ไหมคะ  เกย์ออก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18