หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: X-MEN 3  (อ่าน 24377 ครั้ง)
ความข้างบนเป็น คิดเห็นส่้วนตัวครับ

อีกอย่าง คคห. ก่อนของผมที่มีคนบอกว่า sPoil ถ้าใครได้อ่าน การ์ตูนของ marvel

ก็จะรู้ว่าพวก hero มัน #$#%$^ มาก พอๆ กับ ดราก้อนบอล นั่นแหละ ผมถึงได้บอกเช่นนั้น

ส่วนเรื่อง x-men ผมยังไม่ได้ไปดูครับยังไม่มีเวลา

ขอบคุณครับ  ยิ้มน่ารัก

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ครับ  ฮิ้ววว

แต่ อย่าสปอยด์อีกนะครับ  ฮิ้ววว ไม่ว่าเรื่องอะไรก็เถอะ  ฮิ้ววว

เพราะผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้อ่านการ์ตูนของมาเวล

และมีคนพูดประมาณว่า เนี่ยเดี๋ยวภาคสอง ยายนี่ตายแล้วจะกลายเป็น..........

ผมก็ด่าไปแล้ว   "กูไม่ได้อ่าน ไม่ต้องเล่า Flick you"

คนไม่ได้อ่านก็มีนะ  ฮิ้ววว

ครับ  ฮิ้ววว

แต่ อย่าสปอยด์อีกนะครับ  ฮิ้ววว ไม่ว่าเรื่องอะไรก็เถอะ  ฮิ้ววว

เพราะผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้อ่านการ์ตูนของมาเวล

และมีคนพูดประมาณว่า เนี่ยเดี๋ยวภาคสอง ยายนี่ตายแล้วจะกลายเป็น..........

ผมก็ด่าไปแล้ว   "กูไม่ได้อ่าน ไม่ต้องเล่า Flick you"

คนไม่ได้อ่านก็มีนะ  ฮิ้ววว

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ขออภัยแล้วกันครับ สรุปภาคนี้ใครตายบ้างหล่ะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2006, 11:29 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ขอให้เข้าไปดูอย่างไม่รู้อะไรเลยจะได้ไหมครับ แค่ทีเซอร์ที่ยิงกระหน่ำก็พอแล้วไม่ต้องบอกอะไรทั้งนั้นครับ เหมือนอย่างดราก้อนบอลโกคูมันต้องชนะตลอดอยู่แล้วผมก็อยากจะลุ้นกับมันโดยไม่ต้องให้ใครมาบอกว่าจะเป็นอะไรต่อไป

คุณเฉยๆกับสปอยด์ โอเคเรื่องส่วนตัวครับ แต่อย่าให้เรื่องส่วนตัวของคุณทำลายสิทธิส่วนตัวของคนอื่นเลยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)

คือสนุกใช่มั้ยครับ  ไม่เป็นไรผมดูตั้งแต่วันแรกแล้ว  กร๊าก

เจ๋ง ครับ ตามป๋าเลห์ครับ

อืมตามความเห็นส่วนตัวนะ

ผมชอบอ่านหนังสือ แนะนำหนังมากๆ

พวก เอ็นเตอร์เทน  ซีนิแมกซ์ พวกนี้

เพื่อจะได้อ่านว่า ตอนนี้หนังเรื่องไหนกำลังทำอยู่
คำวิจารณ์เป็นอย่างไรบ้าง
ฟีดแบ็คของหนังเป็นอย่างไร

แต่หลักๆหนังสือ  จะไม่ได้เล่าเลยว่า ในหนังมีเนื้อเรื่องยังไง
หรือใครจะตายห่าตายโหงในหนัง

แต่จะบอกว่าใครเล่น เล่นดีไหม บทเป็นยังไง
เรื่องคร่าวๆเป็นยังไง แต่จะไม่เล่าตอนจบ

เพราะเค้า ให้เกียรติคนดูเพื่อเข้าไป ซึมซับหนังด้วยตัวเอง

คนดูหนังจบมาแล้ว รู้ครับอยากจะเล่าให้คนอื่นฟังว่าไปดูมาสนุกจัง
อยากเล่าให้คนอื่นฟัง
แต่คนที่ไม่อยากฟัง ก็อย่าเล่า ถ้ากับเพื่อนยังไม่เท่าไหร่
แต่มาในเวบบอร์ดสังคม คนเยอะๆแบบนี้ เลี่ยงได้เลี่ยงนะครับ

เพราะว่าคนที่ดูหนังแล้วอยากได้รายละเอียดครบถ้วน 100% ด้วยตัวเองเนี่ย

มีเยอะนะครับ
เหมือนกับ

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น

อันนี้พูดให้คนที่ชอบสปอยด์ทุกคนฟังนะครับ
ไม่โดน spoil ในนี้ ก็โดนคนในโรงหนัง spoil ค่ะ  กร๊าก

มันเล่นเล่าให้แฟนมันฟังตลอดเลย ตอนไปดู x-men 2 อะ
เลยพลอยรู้ล่วงหน้าไปหลายปี ก่อนx-men3 จะฉาย
ว่า จีน เกรย์ จริงๆแล้วมันยังไม่ตาย ..  ง่ะ เซ็งโคตรเลย

เคยหนนึง .. เด็กอายุประมาณ ม.ต้นนี่แหละค่ะ นั่งแถวหน้า
เล่าอยู่นั่นแหละ เสียงดังด้วย เราเลยเอาปลายเท้า
สะกิดเบาะที่มันนั่งไป เบาๆ 1 ที (แบบหัวทิ่ม)

ได้ผลค่ะ .. มันเงียบตลอดเรื่องเลย  กร๊าก

พี่ไม่เคยเจอคนเล่าหน้าโรงหนังเลย

เพราะว่าไปเลท ๆ หน่อย เอาตอนช่วง มีตัวอย่างหนังพอดีค่อยเข้าไปน่ะ ซักสิบนาที
กันพวกปากหมาเล่าหนังก่อนด้วย
ไปดูมาแล้วครับ ก็สนุกดีแต่ก็งงอยู่หลายตอนครับ  ง่ะ
ไว้ไปดูก่อน จมล มาถามได้  ฮิ้ววว

พี่ไม่เคยเจอคนเล่าหน้าโรงหนังเลย

เพราะว่าไปเลท ๆ หน่อย เอาตอนช่วง มีตัวอย่างหนังพอดีค่อยเข้าไปน่ะ ซักสิบนาที
กันพวกปากหมาเล่าหนังก่อนด้วย

มันเล่าตลอดค่ะพี่ จนหนังฉายจบ มันยังไม่หยุดพูดเลย
พอเข้าฉากไหนมันก็พากษ์ซะ อยากหันไปด่ามัน แต่คนที่ไปด้วยเค้าดึงไว้

ยังไม่เคยเจอใช่มั้ยคะ สาธุค่ะ ขอให้เจอไวๆ
พี่กัมส์อาจจะ ไม่แค่เอาปลายเท้าสะกิดก็ได้ค่ะ

ป.ล.1 ถ้าพี่เจอคนแบบนี้ แสดงว่าพี่โชคดีแล้วค่ะ  กร๊าก
ป.ล.2 กัมส์คะ อวตารเก่า น่ารักเหมือนพี่กว่านะคะ  ลันล้า

พี่เคยเจอ มาบ้างนะ แต่หนักกว่า

มันพาเพื่อนมาสิบกว่าคน มาดูหนังแล้ว คุยเล่นตลอดทั้งเรื่อง

แล้วเสียงดังด้วย  ง่ะ............ คือไม่รู้จะทำไงดี
ตอนนั้นพี่ยังอายุแค่สิบขวบ เลยไม่รู้จะทำไงดี

แต่แม่เจอหนักสุด
ดูหนังแล้วมีคนถอดรองเท้า แล้วถอดถุงเท้า แล้วมานั่งหักนิ้วเท้า

กลิ่น เสียง ครบ  ฮิ้ววว
 ง่ะ
รู้สึกว่าจริงจังกันนะ

ผมเฉยๆ นะ บางเรื่องนี่เพราะมีคนที่ดูแล้วเล่าเรื่องให้ฟังนะ เลยอยากดูมั่ง

Today you , Tomorrow me.
พวกเล่าในโรงหนังนี่ ถ้าใกล้ตัวผมเสร็จหมดทุกคน ขนาดเด็กเล็กแดงไม่ใช่คนไทยก็โดนมาแล้ว

คือคิดว่าเราควรปกป้องสิทธิตัวเองนะ ถ้านั่งเงียบก็เหมือนถูกตบหัวฟรียังไงไม่รู้  แล้วแต่วิธีการนะ เริ่มจากสุภาพก่อน  "จุ๊ จุ๊ ชู่ว์......." คงเงียบไประดับนึง ถ้าไม่เข้าใจอีก ก็บอกไปเลย "ขอโทษนะครับ พอดียังไม่อยากรู้ตอนจบก่อนน่ะครับ" 

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8