หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กหอ+โรงเรียนประจำ  (อ่าน 26274 ครั้ง)
ที่ห้องสมุดมีนานแ้ล้วหนู  ฮิ้ววว แต่ไม่ค่อยมีคนเล่นนอกจากครู
ห้องเรียน คอมเอาไว้เล่นเกม ลงเพลง ฟังเพลง  เกย์แอบ

*อยู่หอกันแ้ล้ว มีเรื่องอะไรสนุกๆมาเล่ามั้ยคะ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
เด็กหออออ ~
ไง  เหวอ

<3.
 ยิ้มน่ารัก สนุกกับเพื่อนให้เต็มที่ล่ะกันน่ะค่ะ

จะไม่ต้องเหงาตอนกลางคืนอีกต่อไป ฮี่ๆ

สิ่งเดียวที่ฉันรู้ ตือ  ฉันไม่รู้อะไรเลย
เร่พี่ยังไม่ได้ส่งของให้น้ำเลย  หน้าแตก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ของผมมีนะเรื่องผีๆนี้แหละ เล่าจนไม่กล้าเข้าห้องน้ำเยี่ยวแตกคาเตียงเลย แป่ว

กรี๊ดดดดด ขุดหน่อยนะค่ะ

เรื่องของโรงเรียนนะ
ที่เป็นหญิงล้วนเฉพาะหอเท่านั้น
ส่วนเรื่องโรงเรียนเป็นสหศึกษานะค่ะ

จากกำแพงแสนมานี่ไม่ไกลค่ะ
อยู่แถวๆโลตัสนั่นแหละ
555+

พี่อร..ไม่ได้ส่งอะไรให้น้ำเหรอ?
ไม่รู้เรื่องค้าบบบ

ที่โรงเรียนมีเนตให้เล่นค่ะ
แต่ต้องเล่นเป็นเวลา
หรือไม่ก็ซื้อบัตรไปยืนเล่นที่ตู้ก็ได้ ^^

เรื่องเตียงนอนเป็นเตียงสองชั้นค่ะ
(ทีแรกน้ำนอนเตียงบน มันหนาวมาก เลยมานอนเตียงล่าง )
ส่วนหอเป็นหอแอร์ค่ะ นอนสบายมาก

เรื่องเวลานี่คือเรื่องหนักใจ อันดับ 1
เลิกเรียนต้องไปออกกำลังกาย
กินข้าวเสร็จทุ่มนึง
ไปสวดมนต์ต่ออีก ให้เวลาทำการบ้านถึง 3 ทุ่ม
ขึ้นหอแล้วค่อยไปนอนทำต่อ

มันเป็นอะไรที่เป็นตารางมาให้เราเลย
เลยรู้สึกลำบากใจ เหนื่อยค่ะ
ลนอน เที่ยงคืน ตื่น ตี5 อะไรประมาณนี้
ต้องทำใจทนเอาค่ะ การบ้านก็ขยันสั่ง
เฮ้อ...กะจะอยู่แค่เทอมเดียว
แล้วย้ายไปอยู่หอนนอกเอาคงจะดีกว่าเนอะ..

อ่อ..เรื่องเพื่อน เพื่อนที่อยู่หอเดียวกันมี 29 คน
เป็นเพื่อนน้ำทุกคนแหละ
แต่ที่สนิทกันในกลุ่มมี 12 คนค่ะ
( เรื่องเพื่อนคือเรื่องหนักใจเรื่องที่ 2 )
เพราะว่ายังปรับตัวกันไม่ค่อยได้ เลยไม่ค่อยถูกคอกันเท่าไหร่

แถมยังมีพวกเด็กเก่าใจร้ายแกล้งอีกตะหาก
ร้องไห้หันยกใหญ่เลย พวกใจร้ายยยย

ปล. คิดถึงฟ๐นต์.คอม
ปล.2 คิดถึงกรุงเทพ
ปล.3คิดถงคอมที่บ้าน
ปล.4คิดถึงชาวฟ๐นต์ทุกคน
คิดถึงน้ำเหมือนกัน  ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
มีอะไรถ้าไม่เป็นความลับ ก็เอามาคุยกันที่นี่ได้เสมอนะครับน้องน้ำ (ยกเว้นเรื่องเงินๆทองๆ)  ฮิ้วววSee you soon.

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยอยู่หอตั้งแต่ ป.3 - ม.1

สนุกนะ ได้ประสบการณ์ต่างๆเพียบเลย

ทั้งเรื่องแอบหนีไปนอกหอ ( มุดรั้ว ) แอบอ่านการ์ตูนในห้องนอน

แถมสวดมนต์ของศาสนาคริสต์ได้ด้วย  ยิ้มน่ารัก

แล้วก็มีเพื่อนเยอะแยะเลย

นานๆ จะเข้ามาที
คิดถึงน้ำด้วยคน

ปล. อยู่หอนอกเปลืองตังค์มากๆเลยนะน้ำ
ตอนอยู่หอในดาเก็บตังค์ซื้อมอไซค์ได้เลยอะ
พอมาอยู่หอนอก เอามอไซค์มาขายซื้อข้าวกิน  ฮิ้ววว
ไอ้คันสีแดงคันนั้นเหรอดา  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มันคนละหอ กับ ของ จขกจ .แล้วมั๊งครับ

ของ จขกจ. นี่น่าจะัเป็นหอที่เรียกว่า รร.ประจำ นะ

แล้วความรู้สึกมันต่างกันเปล่าล่ะ

นัทว่าไม่ต่างกันหรอกนะคะ 

เลวยั้นเงา
ไอ้คันสีแดงคันนั้นเหรอดา  เกย์แอบ

รถดาสีดำ  ง่ะ
สีแดงถูกไฟไหม้ยังไงหละครับดา  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

รถดาสีดำ  ง่ะ

ขออภัยจำผิด  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7