หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 [74] 75 76 77 78 79 80 81 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618449 ครั้ง)
โอ้โห แม่ชีกิ๊บซี่..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้โห แม่ชีกิ๊บซี่..
  กร๊าก

เรื่องตำรวจนี่แย่จริงๆนะพี่ส้ม
แปลกว่าทำไม รู้ขนาดนั้นแล้วจับไม่ได้
คนขโมยเป็นตำรวจเก่าเรอะ?

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ฮือๆ~
ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเกิดเรื่องนี้กับตัวเอง

เพิ่งโดนกระชากกระเป๋าตอนเดินเข้าบ้าน..
ตอนนี้นั่งรอเพื่อนอยู่ จะไปแจ้งความค่ะ

Ext. HDD ที่มีข้อมูลทั้งชีวิต .. หายหมดเลย...

เอ้า.. จริงๆ น่าจะมาโพสที่จู๋นี้เนอะ ลืมไปเลยค่ะ
ของแอ้ มันก็ขับมาเฉี่ยวแรงๆ เหมือนกันค่ะ จะว่าชนก็ได้อ่ะค่ะ
ตอนนั้นแอ้รู้สึกว่า เฮ้ยรถชน .. ไม่ได้ห่วงของอ่ะค่ะ คือนึกห่วงตัวเองก่อนทำให้ไม่ระวังกระเป๋า..
ไปแจ้งความ คุณตำรวจก็พูดด้วยไม่โสภาเล้ย.. จำทะเบียนรถได้ไหม ไม่ได้ค่ะ จำหน้าตาคนร้ายได้ไหม..
ไม่ได้ค่ะ (มันจะหันมาให้จำหน้าเหรอคะนั่น) .. งั้นจะไปจับคนร้ายได้ยังไง จำอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง..
ตำรวจที่พูดเยี่ยงข้างบนนี้ เป็นคนอายุไม่เยอะ เดินกร่างไปมา พูดอย่างนี้กับแอ้ซ้ำถึงสองรอบ
ส่วนอีกคนที่สอบสวนพูดดีกว่า.. แอ้เลยบอกไปขำๆ ว่า ถ้าหนูจำทะเบียนรถกับหน้ามันได้ หนูไม่มาแจ้งความพี่อยู่งี้หรอกค่ะ
ไปกระทืบแม่มเองแล้ว..

คำแรกตอนนั่งโต๊ะตำรวจ ท่านบอกว่า.. ไม่ต้องเครียดไปคุณ เรื่องโจรพวกนี้ เขาโดนกันเยอะไป .. ไม่ต้องเครียดนะ..  ฮิ้ววว

ผมว่าคนที่สองพูดดีนะ น่าจะถูกต้องแล้ว  น้องดำ
คนที่เจอหลายคนจะเหวอจนกระทั่งเกิดอาการผวาเสียงมอเตอร์ไซค์
ถ้าตำรวจบอกอย่างนี้ ผมว่าคงจะพอนึกได้ว่ามันเป็นเรื่องธรรมดา ไม่ต้องไปกลัวอะไรมาก  หมีโหด~

แต่ตำรวจคนแรกน่าโดดเตะ  หยี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เป็นตำรวจล่ะมันปวดฮั้วจายยยย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นตำรวจเวียนหู ช๊อตจู๋ดีกว่า  อืมมมมห์

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมว่าคนที่สองพูดดีนะ น่าจะถูกต้องแล้ว  น้องดำ
คนที่เจอหลายคนจะเหวอจนกระทั่งเกิดอาการผวาเสียงมอเตอร์ไซค์
ถ้าตำรวจบอกอย่างนี้ ผมว่าคงจะพอนึกได้ว่ามันเป็นเรื่องธรรมดา ไม่ต้องไปกลัวอะไรมาก  หมีโหด~

แต่ตำรวจคนแรกน่าโดดเตะ  หยี

ผวาจริงค่ะหมอแมว แต่ผ่านมาสิบกว่าวัน ตอนนี้โอเคแล้วค่ะ ถึงสตางค์จะไม่กลับมา แต่สติกลับมาแล้วค่ะ

ตอนที่คุณตำรวจท่านแรกพูด นึกถึงพวก FW mail ที่เล่าเรื่องคนโดนข่มขืนแล้วไม่กล้าแจ้งความเลยอ่ะค่ะ
ที่บอกว่าโดนตำรวจถามแรงๆ เช่น "แน่ใจได้ยังไงว่าคุณไม่ได้มีอารมณ์ร่วม"  "เขารุกล้ำเข้าไปมากเท่าไหร่"
และอีกหลายๆ คำถามน่าโดดเตะ รู้สึกเลยว่า นี่ขนาดกระชากกระเป๋านะ เขายังถามซะอารมณ์ขึ้น .. ถ้ามาแจ้งความคดีอื่นๆ ล่ะ ..
หรือว่ามันเป็นคำถามตามตำรากันเนาะ..

ฮิ้ววว

คือมันจำไม่ได้สักอย่างเค้าก็ไม่รู้จะจับยังไงจริงๆ นี่แอ้  กร๊าก

แต่ว่าเฮียตำรวจไม่น่าพูดแบบนั้น  หมีโหด~
คือมันจำไม่ได้สักอย่างเค้าก็ไม่รู้จะจับยังไงจริงๆ นี่แอ้  กร๊าก

แต่ว่าเฮียตำรวจไม่น่าพูดแบบนั้น  หมีโหด~
ตำรวจเฮียนี่เอง หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สเตรทเสียงอีกนิดซิ่บวบ  กรี๊ดดดดด
เฮียตำรวจออกตรวจวันละหน่อย
ค่อยค่อยปล่อยความเพลียละเหี่ยหาย
เจ้าเหี้ยน้อยคลานหมอบละยอบกาย
ข้ามม้าลายหน้าตำรวจผู้หมวดเอย

หมอแมวล้ำลึกขึ้นเรื่อยๆ ..  กร๊าก

แอ้ยังคิดแทนตำรวจเล้ย.. ตั้งสมมติฐานอะไรไปเรื่อยค่ะ ตรงจุดที่เกิดเหตุนั้นบังเอิญ (เกินไปรึเปล่า)
ที่มีรถ Mobile Crane คันใหญ่มาจอดขวาง บีบช่องถนนให้แคบเหลือครึ่งเดียว ซึ่ง Crane นี่เป็นรถที่จอด
บนถนนไม่ได้ ต้องอยู่ในบริเวณก่อสร้างเท่านั้น ... ถ้าแอ้เป็นตำรวจจะเข้าไปค้นที่ก่อสร้างข้างๆ นั่นก่อน
แล้วถามหาคนขับเครนกับคนบอกเครนด้วย.. แต่คิดไปก็เท่านั้นแหละค่ะ มันไม่ใช่หน้าที่ของแอ้นี่เนอะ..
แอ้มีหน้าที่ทำงาน เก็บตังค์ซื้อของที่หายๆ ไปกลับมาใหม่ ตามความจำเป็น
มีหน้าที่ทำใจให้เข้มแข็ง เพื่อเป็นทรัพยากรฝ่ายดีที่จะอยู่ในสังคมนี้ต่อไป..  ยิ้มน่ารัก

ถ้าแอ้ไปแนะนำเขานะ
เขาอาจจะบอกได้ว่ารู้ดีนักก็ไปจับเองซิ่
โดนมาแล้วกะตัว  ฮือๆ~
ใช่ๆ เลยค่ะ..
ตอนแรกคิดอยู่ว่าจะบอก คือเราก็พยายามสันนิษฐานตามประสาคนดูหนังเยอะ จินตนาการสูงอีกต่างหาก
อย่างี้งั้นเลยค่ะ.. หนังสืบสวนนี่ ดูแล้วจับไต๋ได้ประจำเลย..  ฮี่...
แต่.. พูดไปก็ไม่มีใครสนอยู่ดี..

ไหนๆ เล่าแล้ว เล่าต่อหน่อย .. ตอนที่ไปแจ้งความ ในห้องสอบสวนมีวัยรุ่นชายอยู่สองคนมั้ง
คนหนึ่งอยู่ในกุญแจมือแล้วเรียบร้อย อีกคนกำลังซ่อมคอมพ์ ตำรวจพูดให้ฟังว่า
"คุณดูเอาเหอะ เด็กสมัยนี้ เล่นยา ค้ายา หน้าตาก็ดีๆ เรียนก็สูงๆ เฮ้ย.. ไอ้น้องจบจากไหนวะ"
คนที่ซ่อมคอมพ์ตอบ "อเมริกาครับ"
"คุณดูสิ เรียนก็สูง ยังมาโดนจับอย่างนี้ เสียอนาคตไหมล่ะ นี่ก็ว่าถ้าซ่อมคอมพ์ให้ผมเสร็จ ว่าจะปล่อยไปน่ะ"

สยองมาก.. แล้วน้องๆ เขาจะตามมาตื้บแอ้มะเนี่ย.. ดันไปเห็นหน้าเขาแล้วด้วย  เอือม
(คนที่ใส่กุญแจมือนั่นเขาเป็นคนขาย ตำรวจเลยไม่ปล่อยค่ะ)

เค้าไม่ตามตื้บหรอกแอ้  กร๊าก กร๊าก
หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 [74] 75 76 77 78 79 80 81 ... 186