หน้า: 1 ... 65 66 67 68 69 70 71 [72] 73 74 75 76 77 78 79 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618368 ครั้ง)
 กร๊าก

แต่ช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะมากเลย น่ากลัว ๆ

เดี๋ยวนี้แถวที่ทำงาน ทำโอทีสักสองทุ่ม ก็เปลี่ยวแล้วนะ ถนนมืด ๆ มีแต่รถวิ่งผ่านไปผ่านมา คนไม่ค่อยเดิน

เดือนที่แล้วเพิ่งจะมีคนโดนมอ'ไซค์กระชากกระเป๋าเอง  ไอ้มืดหมี
วันก่อนเพื่อนผมก็โดนครับ

หน้าร้านเกมไม่ใช่คนไม่มี
มอไซค์มันก็กระชากซะงั้น
โดนมือถือกับตังค์อีกหน่อย

แต่ก็ปกติแถวนี้  คนโดนกันบ่อยๆ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ในมหาลัยก็มีขโมยกันง่ายๆ เลยค่ะ
คือมีเด็กชอบนั่งกันอยู่ใต้หอ แล้วก็มีคนมาแบบขอให้ไปซื้อของให้หน่อย เดี๋ยวเฝ้าของให้ไรเงี้ย
(เข้าใจว่าอาจจะแกล้งทำเป็นไม่สบายแล้วใช้ไปซื้อยาให้นะ จำไม่ค่อยได้ละ)
กลับมาปุ๊บ โน้ตบุ๊คอันตรธานไปอย่างไร้ร่องรอย หมีโหด~

ที่คณะศิลปศาสตร์ มีแปะประกาศในลิฟต์ว่า "มิจฉาชีพเป็นชายแต่งตัวดี" กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ในมหาลัยก็มีขโมยกันง่ายๆ เลยค่ะ
คือมีเด็กชอบนั่งกันอยู่ใต้หอ แล้วก็มีคนมาแบบขอให้ไปซื้อของให้หน่อย เดี๋ยวเฝ้าของให้ไรเงี้ย
(เข้าใจว่าอาจจะแกล้งทำเป็นไม่สบายแล้วใช้ไปซื้อยาให้นะ จำไม่ค่อยได้ละ)
กลับมาปุ๊บ โน้ตบุ๊คอันตรธานไปอย่างไร้ร่องรอย หมีโหด~

ที่คณะศิลปศาสตร์ มีแปะประกาศในลิฟต์ว่า "มิจฉาชีพเป็นชายแต่งตัวดี" กร๊าก
งี้เด็กมหาลัยท่าช้างไม่มีทางเป็นโจรเด็ดขาด หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เด็กคณะทรัพย์ก็คงไม่มีโจร  อ๊าง~
มีเรื่องเล่าจากคนที่รู้จักกันในบอร์ด อวป. ครับ ลองมาอ่านดูครับ

เนื่องจากผมหายไปนานจากเวป  สาเหตุมาจากความมีน้ำใจมากไปของผมครับ  วันที่  10  มิ.ย.51  วันอังคาร ( ผมได้ลางาน )ผมได้ไปตัดผมแล้วก็จะไปยิงปืน  ตามปกติ.... ผมได้ขับรถไปทางสายเอเซีย  แต่เกิดเปลี่ยนใจหันกลับไปใช้เส้นทางไป อ.โกรกพระ นครสวรรค์.....เส้นทางนี้ที่ผมไปมันเป็นทางตัดผ่านหมู่บ้าน  ยาวประมาณ  2  กม.  ก็จะเข้าเส้นไป อ.โกรกพระ  พอผมขับมาใกล้จะถึงทางขึ้นถนนใหญ่  ก็เจอรถมอเตอร์ไซค์จอดอยู่ข้างทาง  เหมือนรถเสีย  ตอนนั้นเวลา  13.30 โดยประมาณ.... ผมเลยคิดว่าอีก  200 ม.ก็จะขึ้นถนนใหญ่แล้ว  ที่ถนนเส้นโกรกพระนั้นก็มีร้านซ่อมรถด้วย.......ผมก็จอดรถแล้วลงไปถามว่า  น้องมีอะไรให้ช่วยมั๊ย  ลืมบอกไปที่รถมอเตอร์ไซค์มี  2  คน  หลังจากที่ผมถามแล้วเจ้าคนซ้อนที่กำลังดูเพื่อนมันสตาร์ทรถ  ....เจ้าคนซ้อนก็เดินมาหาผมในระยะไม่เกิน  5  เมตร   ลักษณะการแต่งตัวเหมือนพวกเก็บเงินกู้ทั่วไป  พอมันเดินเข้ามาใกล้แล้วมันก็หยุดพร้อมกับชักปืน  11  มม. ขึ้นมาในจังหวะนั้นผมรีบหันตัวกลับ  ก็ได้ยินเสียง  ปั้ง  ผมรู้สึกเจ็บที่หัวไหล่ซ้าย  ในตอนนั้นพอรู้ว่าถูกยิงผมก็งวิ่งไปที่รถแล้วหยิบเจ้าม้ากรำศึก  11  มม.เพื่อจะยิงสวนกลับ  ตอนนั้นแขนซ้ายขผมไม่สามารถใช้งานได้  พอหยิบปืนก็ขึ้นลำกับเข็มขัดที่เอว  โดยใช้ประตูรถเป็นที่กำบัง   แต่ปรากฏว่าเจ้าสองคนนั้นมันขี่รถไปแล้ว  ผมเลยวิ่งตามหวังว่าจะทัน  แต่ก็ไม่ทัน  ผมจึงกลับมาที่รถแล้วเปิดเสื้อดูว่าโดนยิงตรงไหน   พอแหวกเสื้อดูเท่านั้นเลือดพุ่งออกมาจากไหล่ซ้าย  ผมตัดสินใจว่าต้องรีบไป  รพ. ซึ่องอยู่ห่างไปประมาณ  5  กม. ผมจึงรีบขับไปโดยใช้มือขวา ทั้งเข้าเกียร์แล้วจับพวงมาลัยไปแบบนั้น  พอถึง  รพ.อุทัยธานี  หมอกับพยาบาลช่วยกันตัดเสื้อผม  แล้วช่วยกันห้ามเลือด...... แล้วก็รีบพาผมไปห้องเอ๊กส์เรย์  ปรากฏว่ากระสุนเข้าไหล่ซ้ายทะลุไปถูกแขน  ทำให้กระดูกต้นแขนซ้ายแตกไป  9  ชิ้น  แล้วกระสุนก็ทะลุออกไป........ผมได้แจ้ง ผู้บังคับบัญชา  แล้วรีบย้ายไป  รพ.ค่ายฯ  หมอผ่าตัดให้ผมโดยทันที  ......... ผมคิดว่าแม้กลางวันก็อย่าไว้ใจคน   เพราะบางทีก็อาจแกล้งว่ารถเสีย หรือ สาเหตุอื่นๆ
****  ผมก็มีเรื่องเล่าและเตือนพี่ๆ  ทุกท่านด้วยครับ   โจรสมัยนี้มันมีหลายแบบจริง****

แกโดนยิงถึงขนาดกระดูกแตก ยังอึดขับรถมาโรงพยาบาลได้ สุดยอดจริงๆครับ  โห
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2008, 10:13 น. โดย เด็กชายรถไฟ » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 จิตใจคนเรามันต่ำลงทุกวัน คนหวังดีจะช่วยยังไปยิงเขาได้ โจรจริงนะแบบนี้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 พยายามไปหาข่าวนี้ แต่ก็ไม่เจอ คือว่าเมื่อคืนผมดูข่าวๆนึงจากทีวีครับ

ใจความว่า เหตุเกิดที่บริเวณลาดพร้าว71 ผู้เสียหายเป็นหญิง จอดรถคุยโทรศัพท์
ข้างทางแล้วมีคนร้าย 2 คนเป็นชาย เปิดประตูเข้ามาทำร้ายผู้หญิงรายนี้ พร้อมเอามีด
จี้บังคับ และได้ขับรถพาหลบหนีออกไปทางนครปฐม คนร้ายได้นั่งทับตัวผู้หญิงไปจน
ถึงนครปฐมแล้วบังคับให้บอกรหัสเอทีเอ็ม ก่อนจะไปกดเงิน 1 แสนบาท แล้วมัดมือมัด
ผู้หญิง ก่อนเอาไปปล่อยทิ้งไว้ข้างทาง

ระมัดระวังตัวกันด้วยนะครับ ใครจะไปไหนค่ำๆมืดๆ จะจอดรถคุยโทรศัพท์ก็ให้ล็อคประตู
รถให้ดี อย่าเผลอหรือประมาท

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

หูยยย  เฮ้ย!?

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พยายามไปหาข่าวนี้ แต่ก็ไม่เจอ คือว่าเมื่อคืนผมดูข่าวๆนึงจากทีวีครับ

ใจความว่า เหตุเกิดที่บริเวณลาดพร้าว71 ผู้เสียหายเป็นหญิง จอดรถคุยโทรศัพท์
ข้างทางแล้วมีคนร้าย 2 คนเป็นชาย เปิดประตูเข้ามาทำร้ายผู้หญิงรายนี้ พร้อมเอามีด
จี้บังคับ และได้ขับรถพาหลบหนีออกไปทางนครปฐม คนร้ายได้นั่งทับตัวผู้หญิงไปจน
ถึงนครปฐมแล้วบังคับให้บอกรหัสเอทีเอ็ม ก่อนจะไปกดเงิน 1 แสนบาท แล้วมัดมือมัด
ผู้หญิง ก่อนเอาไปปล่อยทิ้งไว้ข้างทาง

ระมัดระวังตัวกันด้วยนะครับ ใครจะไปไหนค่ำๆมืดๆ จะจอดรถคุยโทรศัพท์ก็ให้ล็อคประตู
รถให้ดี อย่าเผลอหรือประมาท

มันแถว ๆ สนามที่จะไปเตะพรุ่งนี้เลยนะ
 เฮ้ย!? อันตรายมาก

แถวๆ โชคชัยสี่นี่แหล่งอาชญากรรมระดับสุดยอดเหมือนกันนะครับ
ตอนมาอยู่แรกๆ ไม่ค่อยรู้สึกอะไร
แต่ช่วงปีที่ผ่านมา (พอมีรัฐบาลนี้นั่นแหละ)
ขโมยขึ้นบ้านในซอยไม่ต่ำกว่าเดือนละครั้งเลย ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมเหรอ รัฐบาลนี้เป็นพวกโจรเหรอ  งง

ไม่ใช่~

เอ๊ะหรือใช่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พวกซอยโชคชัยสี่ ซอยลาดพร้าว71 หรือแม้แต่ ลาดพร้าว 101
ซอยที่สามารถลัดไปออกไหนต่อไหน หรือในนั้น มีซอยย่อยเป็นร้อยเป็นพัน ผมว่ามันอันตรายทั้งนั้นเลยครับ
เพราะว่า ถ้าเกิดเค้าก่ออาชญากรรมขึ้นแล้ว เค้าจะสามารถมีทางหนีได้ง่ายและมีโอกาสรอดมากกว่า แค่ไล่ตามให้ทันก็ยากแล้ว
ผมเลยเป็นคนไม่ค่อยชอบซอยที่เข้าลึกๆได้แบบนี้เลย  หมีโหด~

เรื่องล๊อครถผมว่าควรทำเป็นประจำก็ดีหลังจากขึ้นรถแล้ว
เพราะสมัยนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ น่ากลัวครับ

วันก่อนเห็นรถคันหนึ่งจอดอยู่ที่สี่แยกรอไฟแดง
เด็กขายพวงมาลัยเดินไปเปิดประตูผัวะฝั่งข้างคนขับ
ในนั้นมีสาวน้อยนักศึกษา คาดว่ามากับแฟนหนุ่ม กรี๊ดร้องลั่นเพราะตกใจ
ที่เด็กขายพวงมาลัยนั้น ตั้งใจจะขายแบบ ฮาร์ดเซลล์ไปหน่อย
ถ้าไม่ใช่เด็กขายพวงมาลัยแต่เป็นโจร เธอก็คงหมดตัวไปแล้ว ...

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
หน้า: 1 ... 65 66 67 68 69 70 71 [72] 73 74 75 76 77 78 79 ... 186